Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อ Lenovo รุ่น Y330/T4200 มาเมื่อวาน แต่ไม่เข้าใจเรื่องการ์ดจอน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อ Lenovo รุ่น Y330/T4200 มาเมื่อวาน แต่ไม่เข้าใจเรื่องการ์ดจอน่ะครับ

ผมซื้อ Lenovo รุ่น Y330/T4200 มาเมื่อวาน แต่ไม่เข้าใจเรื่องการ์ดจอน่ะครับ

คือว่าในโบชัวร์ บอกว่าเป็นการ์ดจอแยก ATI HD 3450
    ทำไมใช้ GPU เช็ค แล้วมันบอกว่า เป็น 3400 Series ถือว่าตรงมั๊ยครับ มีโปรแกรมใหนที่เช็คตรงมั๊ยครับ ถ้าหากการ์ดผมรุ่น 3400 series จริงๆ ยังงั้น
    รุ่นที่ใช้การ์ดจอ แยกรุ่น 3400 มันก็มองเห็นเหมือนรุ่น 3450 เลยสิครับ เพราะว่าอยู่ใน 3400 series เหมือนกัน

อีกอย่าง เปิดเครื่องไม่ถึง 15 นาที ทำไมมันร้อนจี๋เลยครับ ตรงแบตน่ะครับ เห็นใครๆบอกว่า lenovo ไม่ค่อยร้อน ผมเลยไปซื้อมาน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ตรงครับ มันแค่เห็นเป็นแบบนั้นเฉยๆครับผม
    เรื่องแบตผมไม่รู้น่ะครับ รอผู้รู้ท่านต่อไป

Comment

ใช้เวอร์ไหนเช็คครับ บางทีเวอร์เก่าๆ มันยังไม่ซับพอร์ท GPU ใหม่ๆ ล่าสุด 0.3.4 หรือไงนี่แหละ GPU-Z

คำว่า 3400ซีรี่ หมายถึง การ์ดในตระกูลนี้ครับ อาจจะ 3400 3410 3450 3470 เป็นไปได้ทั้งนั้น มิใช่หมายความว่ามันคือ 3400 !!! เช็คจากคอเม็มอีกทีประกอบดวยก็ได้หาก พอจะดูเป็น

Comment

ผมใช้เวอร์ชั่น 0.2.7 ที่ติดมากับเครื่องน่ะครับ

Comment

Originally posted by zotaman50 View Post
          ผมใช้เวอร์ชั่น 0.2.7 ที่ติดมากับเครื่องน่ะครับ
          ลองโหลดรุ่นใหม่ๆมาดูนะครับน่าจะปรกติแล้วครับที่นี่เลย

http://ati.amd.com/support/driver.html

Comment

Working...
          X