Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอรด์ที่เป็น SLI ใส่การด์จออันเดียวก่อนได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอรด์ที่เป็น SLI ใส่การด์จออันเดียวก่อนได้มั้ย

SLI ใส่การด์จออันเดียวก่อนได้มั้ยครับ
    แล้ว Crosshair มันคืออะไรทำงานยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

ใส่การ์ดเดียวก็ได้ครับ ผมใช้อยู่ครับ

Comment

*-*

ใส่ได้ครับแล้วที่คุณบอกหนะไอ crossiar ไรเนี่ยหละ มันต้องเขียนว่า crossfire หนะครับ ใช้งานเหมือนกัน แต่เพียงว่า SLI ใช้ bridge ต่อด้านใน ส่วน crossfire มันต่อโดยใช้ y cable ต่อทางด้านนอกหนะครับ ทำงานคล้ายๆกัน

Comment

ต่อนะครับ nivia เรียกการประมวลผลโดยการ์ดจอ 2 ตัวนี้ว่า SLI ส่วน ATI เรียกมันว่า crossfire

Comment

Crosshair เป็นรุ่นเมนบอร์ดนะครับ

ส่วนตอนนี้ Crossfire ก็มีการใช้ bridge ต่อแล้วครับ ใช้ได้กับการ์ดรุ่นใหม่ๆหน่อย

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ตอบ การไปหมดแระ - -"

Comment

ฮ่วย มาไม่ทันได้ตอบเลย ตอบกันไปหมดก่อนทุกที งอนแล่ว

Comment

ได้คับใช้อยู่

Comment

งั้นถามต่อเลยแล้วกันนะครับ คุณคิดว่าการใส่ 2 ตัวแล้ว จะทำให้สู้รุ่นใหญ่อย่าง 8800 ที่ใส่แค่ตัวเดียวได้หรือไม่ครับ เพราะเหตุใด ขอบคุณครับ

Comment

ได้ครับ แต่มันใส่ SLI จะแรงกว่านะไหน ๆ ก็เล่น SLI แล้วใส่แม่งเข้าไป2ตัวเลย

Comment

Originally posted by mai1145 View Post
                        ได้ครับ แต่มันใส่ SLI จะแรงกว่านะไหน ๆ ก็เล่น SLI แล้วใส่แม่งเข้าไป2ตัวเลย

แรงกว่าครับแต่ไม่คุ้มค่าเงินที่เพิ่มการ์ดอีกตัวกับประสิทธิภาพที่ได้ เมื่อเทียบกับไปใช้การ์ดรุ่นสูงๆตัวเดียว แถมค่าไฟอีกตะหาก แต่ถ้าเผื่ออนาคต หามือสองตอนมันถูกๆมาใส่ตอนนั้นจัดว่าคุ้มครับ นี่ว่าจะรอให้GALAXY 7900GS มือสองเหลือสัก 3000

Comment

ชั่วร้ายมาก

Comment

Originally posted by Development View Post
                            ชั่วร้ายมาก
                            ทำไมเกรียนอย่างนี้ล่ะท่าน อีก2ปี ใครขาย 5000 ก็บ้าแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X