Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9300 งานเข้าครับ หัวหาย ไปไหนอ่าาาาาาาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q9300 งานเข้าครับ หัวหาย ไปไหนอ่าาาาาาาา

ตามรูปครับ ใครพอจะมีวิธีแก้ไหมครับ อาการเอะใจตั้งแต่เอามาใส่ครื่องแ้ล้วค้างที่ bios ค้างมั้งไม่ค้าง

มั้ง เข้าได้มั้งไม่ได้มั้ง เลยซื้อ cpu มาลองอีกตัวมันเข้าได้ปกติ พอเปลี่ยนกลับ เป็น Q9300

Mainboard GA-EP45-UD3R

ดูCPUZ ไปดูมา มาโอ้ววว Cache L1,L2 หายไปหมดอย่างละครึ่ง หัวหายไป อีกครึ่ง

มีวิธีแก้ไหมเอ๋ย เหมือนมันคนเคยเป้นนะครับ แต่หา Searchใน google , OCZ ไม่เจอ

เลยขออนุญาตตั้งถามละกัน หรือมันเสียอาจจะต้องเคลมมมมม เคลมอะไรดี Mainboard หรือ CPU

ความจริงต้องเป็นแบบนี้ไม่ใช่หรอ อิอิ

ทำทุกอย่างแล้วไม่ว่าจะแฟลชไบออส F1-F9 , ลงวินโดว์ใหม่, และปิดฟังชั่นประหยัดพลังงาน , clear cmos , ถอดถ่านนาฬิกา , เอายางลบขัด cpu และ ขัดอะไรหลายๆอย่าง แล้ว
    Last edited by biologypanda; 18 May 2009, 04:14:35.

ของผมเคยเป็น อัดแบบทรมารมากเกินไปบนลม

ตอนนี้เป็นพวงกุญแจไปแล้ว
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

มันหายไปไหนอ่ะ

Comment

Originally posted by tor_za View Post
        ของผมเคยเป็น อัดแบบทรมารมากเกินไปบนลม

ตอนนี้เป็นพวงกุญแจไปแล้ว
        ของผมไม่ได้อัดเลยนะครับ ว่าจะลองอัดสะหน่อย ซื้อมาเมื่อเย็นๆยังขี้เกียจประกอบ

ตกกลางขึ้นฝนตก อากาศเย็นๆ เลยประกอบจะลากสะหน่อย ปรากฏว่า เข้าวินโดว์ยังไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          มันหายไปไหนอ่ะ
          นั้นสิครับ

Comment

แปลกดีจัง..

Comment

555

Comment

ลองเอาไปใส่เครื่องเพื่อนดูซิครับ

Comment

เดี๋ยวนี้มีโจรฆ่าตัดหัวด้วยหร๋อ

เผ่นนนน......

Comment

โดนของเข้าแล้วมั้งครับ

Comment

มิน่าหายหัวไปไหนมา ที่แท้อยู่นี้ๆเอง

Comment

AMD เพิ่มหัวฟรี ย้ายค่ายไหม 555+

Comment

หุหุ หายไปใหนหว่า

Comment

Originally posted by sayhiyou View Post
                            AMD เพิ่มหัวฟรี ย้ายค่ายไหม 555+
                            เห็นด้วยๆ amd เพิ่มหัว intel ลดหัว อิอิ

Comment

intel ลืมใส่อีก 2 หัวหรือเปล่า...

Comment

Working...
                              X