Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยอัพเกรดคอมผมหน่อย งบ 5000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยอัพเกรดคอมผมหน่อย งบ 5000บาท

ช่วยอัพเกรดคอมผมหน่อย งบ 5000บาท

CPU : E5200 2.50 GHz
    MB: GIGABYTE GA-EP31-DS3L
    HDD:SUMSUNG 250 GB
    RAM:Kington 1GB *2 667MHz
    VGA:XFX 9600GT 512Mb
    DVD: ไว่เดิมๆดีละ
    PSU:Gview Silver 400 Watts
    Case:อันนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ CoolerMaster ก็ดีนะ<<<คำแนะนำ ขอภาพประกอบด้วยก็ดีครับ
    Sing Cpu <<<<แนะนำหน่อย ราคาไม่ว่ากันขอความรู้ + ขอภาพประกอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Last edited by zenithtoon; 18 May 2009, 06:15:05.

เพิ่ม RAM กะ HD ก็พอแล้วมั้ง

Comment

พอดีอยากได้มากกว่านั้นอ่าครับHDD นี้ ที่ทำงานพอหาได้ แรมก็มะเป้นปัญหา ควรปรับเปลี่ยนไรดีงับ

Comment

ใช้เล่นเกมส์หรือว่าทำไรหรอครับ..

Comment

เน้น เกมส์ เลยครับ

Comment

ถ้าเน้นเกมส์ก็คงต้องปรับ VGA+PSU ก็โอเคแล้วครับแล้ว OC CPU ช่วยด้วยอีกแรง

Comment

รอความคิดต่อไป
              Last edited by zenithtoon; 18 May 2009, 06:53:45.

Comment

4830 มือสอง 3500 ซื้อPSU 1500

Comment

อะไรคือ 4830 CPU เหรอครับ ของ Intel อ่าป่าว บอร์ด รองรับแต่อินเทลนะรู้สึก

Comment

โดนรวมๆ ก็ ok ละนะ
                    ไม่ต้องทำไร เอาตัง 5000 ฿ เก็บใว้กินหนม

Comment

ขอขอบคุณมากครับ ท่านสุดท้ายชื่ออะไร อ่า

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        โดนรวมๆ ก็ ok ละนะ
                        ไม่ต้องทำไร เอาตัง 5000 ฿ เก็บใว้กินหนม
                        เห็นด้วยละครับเก็บเงินไว้ทำทุนซื้อเครื่องใหม่ในอนาคต

Comment

เก็บไว้แต่งเมียดีกว่า ถ้ามีเมียแล้วเอาไว้พากิ๊กไปเทียว นุกซู้ด

Comment

Working...
                          X