Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้เครื่องใหม่มาเรียบร้อยแล้วเด้อ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้เครื่องใหม่มาเรียบร้อยแล้วเด้อ!

หลังจากที่ได้ดูสเปคคอมมานาน เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ในที่สุดก็ได้สเปคและซื้อเครื่องในนาทีสุดท้ายจริงๆ โดยสเปคเครื่องที่ได้มีดังนี้
    1. CPU : Intel E8400
    2. MB : Gigabyte รุ่นยอดนียม จำชื่อไม่ได้ (อันนี้ผิดคาดจริงๆเพราะดูแต่ ASUS P5Q Pro)
    3. RAM : G.Skill 4PK 2Gx2 (800 MHz)
    4. HD : WD 1TB
    5. GPU : EVGA GTS250 1GB (อันนี้คุ้มจริงๆและผิดคาด เพราะดู ASUS GTS250 เอาไว้)
    6. PSU : TT 650W Throught
    7. Case CM690 (ทางร้านแนะนำยี่ห้อไหนมะรุเป็นอลูมิเนี่ยมหมดทั้งอันไม่แพงด้วยแต่การออกแบบไม่สวยน่ะเลยไม่เอา)
    8. Monitor : อันนี้คุ้มมากๆดูมานานได้ตามที่หวังเอาไว้ในราคาที่คิดไว้เลยได้ Samsung P2370 มา สวยจริงๆๆยอมรับในการออกแบบและคุณภาพ

สุดท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆในเว็บบอร์ดแห่งนี้ที่ช่วยแนะนำและตอบคำถามหลายๆอย่างไม่ว่าจะเป็นสเปคคอมต่างๆ รวมทั้งร้านค้าที่เหมาะสมด้วย และต้องขอโทษร้านอื่นๆที่ได้ถามเยอะดูเยอะแต่ไม่ได้ไปซื้อของเค้าเลย... ร้านที่ซื้อนี้ก็ไม่เคยได้ไปดูเลยแต่ได้จากการแนะนำจากเพื่อนๆในนี้และก็ถูกใจแต่ไม่ขอบอกชื่อร้านเค้านะครับอยากรู้ก็ถามมาแล้วกัน

และท้ายที่สุดคือ อยากถามว่าผมจะทำลายเซ็นต์แบบเพื่อนๆนี้ได้งัยอ่ะแนะนำวิธีหน่อยสิครับ...

แรงดี

Comment

สุดยอดเลย

Comment

แรงๆ

Comment

คอม แรง แพง ใช้ได้ ดูจากสเปค ก็น่าจะประมาณ 39,xxx ใช่รึเปล่าครับ

ลายเซ้น เข้าไปทำที่ แผงควบคุมส่วนตัวครับ คลิ๊กที่นี้ก็ได้ แล้วให้ดู Bar ด้านซ้าย จะีมีคำว่า "แก้ไขลายเซ็นต์" ครับ ก็เข้าไปทำได้เลย...

Comment

รอสักพักค่อยไปเล่น OC ทำไม่เป็นหรอกแต่ตอนนี้ก็แรงดีไม่มีตก หรือไม่จำเป็นต้อง OC ก็ได้มั้งครับ

Comment

Originally posted by pongzen View Post
              คอม แรง แพง ใช้ได้ ดูจากสเปค ก็น่าจะประมาณ 39,xxx ใช่รึเปล่าครับ

ลายเซ้น เข้าไปทำที่ แผงควบคุมส่วนตัวครับ คลิ๊กที่นี้ก็ได้ แล้วให้ดู Bar ด้านซ้าย จะีมีคำว่า "แก้ไขลายเซ็นต์" ครับ ก็เข้าไปทำได้เลย...
              ก็กว่านั้นน่ะครับมากกว่านั้นนิหน่อย เพราะมีออฟชั่นเพิ่มขึ้นแต่ไม่ได้เขียนเอาไว้ครับ

Comment

TET TET

Comment

ลากโชว์เลยครับ อิอิ

Comment

ยังงัยเหรอท่าน เอาเชือกผูกแล้วลากๆๆๆๆเดินโชว์เหรอครับ...

Comment

^
                      ^
                      ^แบบนั้นแหละครับ555+

Comment

มัดเเน่นๆ ด้วย เวลาลากไปเชือกจะได้ไม่หลุด

Comment

รับทราบครับ เดี๋ยวผมไปขโมย

Comment

มัดไส่ท้ายรถครับ

Comment

Working...
                            X