Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมที่จำกัดความเร็วดาวโหลดสปีดในวงแลนไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมที่จำกัดความเร็วดาวโหลดสปีดในวงแลนไหมครับ

พอดีบ้านผมใช้เร้าเตอร์4พอต D-link DSL2540T

มีคอม4เครื่อง ถ้าเปิดคอมผมจะใช้เน็ตได้ปกติ
    แต่ถ้าเปิดคอมอีกเครื่องตั้งอยุ่หน้าบ้านให้น้องเล่น เน็ตจะวิ่งตลอดเลย ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไร (อีก2เครื่องที่อยุ่หน้าบ้านเปิดได้ปกติ)
    เครื่องที่เปิดแล้วเน็ตวิ่งตลอด(โดนไวรัสป่าวไม่รู้) มันทำให้เครื่องอื่นๆเน็ตช้าไปเลย ไฟADSLก็กระพริบรัวเลย
    ผ่านไปสักพัก จะเข้าเวปมันก็เด้งไปหน้าทรู มันบอกว่า การรับส่งข้อมูลของคุณมากเกินไปเกี่ยวกับโดนไวรัสอะไรประมาณนั้นให้เปิดแล้ว ปิดใหม่ก็ใช้ได้
    ก็เลยสงสัยว่ามีโปรแกรมไหนที่จะจำกัดความเร็วเข้าเนตโดยผ่านแลนหรือIPไหมครับ

Net limiter ครับ ลองหาดุ

Comment

ไม่น่าจะใช้โปรแกรมได้ Router ตัวนี้ก็ บังคับ ความเร็วไม่ได้ด้วย

สรุป ต้องลงทุนซื้อ Managed Swicth ของ TP-Link มาใช้

Comment

จากที่ต้องการ ตัวที่ทำได้ คือกำหนด bandwidth ต่อ ip ไม่ต้องไปยุ่งกะเครื่องคอม

wrt54gl + dd-wrt ประมาณ 2000 - 2500
        rv042 ------6000
        manage switch บางตัวกำหนดให้วิ่ง ตามใจเราไม่ได้นะครับ ต้องดูด้วย -------- 8000+

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด

Comment

Working...
        X