Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลอดไฟ เหมือนไฟ นีออน ใช้แต่งคอมเรียกว่าไรอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลอดไฟ เหมือนไฟ นีออน ใช้แต่งคอมเรียกว่าไรอะครับ

ผมเหนคลิปที่เค้าแต่งคอมกัน มันมีจะหลอดไฟยาว ๆ คล้ายหลอดนีออนใช้แต่งคอม มันมีชื่อว่าไรครับ มีสีฟ้า เหลือง แดง ละมันจะเสียบช่องเดียว กับพัดลมเครื่องไหม

หลอด UV มั้ง

Comment

ผมเรียกมันว่า หลอดนีออน นั่นแหระครับ *-*
      เห็นมันมีตัวแปลงเหมือนกัน 55+

ส่วนใหญ่หัวก็จะเป็นแบบ molex ที่เสียบพัดลมนั่นแหระครับ
      หลอดแบบนี้หรือเปล่าเอ่ย

อันนี้ นีออนยูวี

Comment

ใหญ่ไปครับ ที่ผมเหนมันอันเล็ก ๆ ใส่ในเคสอะ

Comment

http://www.jedicool.com/list.php?cate=14

Comment

- -. เพราะแสงมันเลยทำให้ดูใหญ่มั๊งครับ
            จริงๆแล้หลอดอันนี้มัน ขนาดไม่ใหญ่ไปกว่าหลอดดูดน้ำทั่วไปเลยนะครับ

แบบในลิงค์ด้านบนก็เป็นแบบเดียวกับในรูปที่ผมเอามาให้ดูครับ ^^

Comment

ตกลงมันหลอด UV รึว่า หลอด Neon

Comment

ถ้า ไฟสีม่วง ๆ แบล็คไลท์ แสงไม่ค่อยสว่าง เค้าเรียก uv
                ถ้า พวกสี ๆ สว่าง ๆ เค้าเรียก neon จ้า
                Last edited by monkeypond; 18 May 2009, 22:15:38.

Comment

ถ้าเกิดว่าเปิดหลอด uv แล้ว อยู่ใกล้ๆมันจะดำป่ะเนี่ย.......... สงสัยมานานแหละ

Comment

หลอดกระจึ๋งนึงไม่ดำหรอกท่าน evilbenx

แต่เมืองนอกเค้าใช้รังสี UV จากหลอดทำผิวสีแทนได้เหมือนกันครับ แต่ใช้เยอะ

Comment

Working...
                    X