Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมเมนบอร์ด แล้วไม่ได้ของซะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลมเมนบอร์ด แล้วไม่ได้ของซะที

สวัสดีครับ คือผมเคลมเมนบอร์ดประกันของ0 COM7 เมื่อวันที่ 24/12/51

หลังจาก นั้นผมก็ติดต่อ ทางร้านไปเรื่อย ทางร้านบอกว่าไม่ได้ของ ซะที จนผมทนไม่ไหว เลยโทรหา COM7 เองเลย ทาง0บอกว่า ไม่มีของรุ่นนี้เข้ามาเคลม ผมเลยติดต่อทางร้าน ทางร้านก็แจ้งว่า เค้าส่งขอไปเคลมแล้วจริงๆ แต่มีปัญหาตรงผิด serial number นิดหน่อย

แต่ผมมาคิดดูว่าแค่ผิด serial number ไม่นานจะเสียเวลา เกือบ5เดือน เวลาติดต่อทางร้านเค้าก็พูดแบบ บ่ายเบี่ยง ว่าให้ไปคุยกับ COM7 เอง พอผมไปคุยกับ COM7 เค้าบอกว่าไม่มีสินค้าชิ้นนี้เข้ามาเคลมต้องติดต่อทางร้านอีกที

สรุปผมต้องทำไงดีครับ เขาไปคุยกับทางร้าน โดยพาเจ้าหน้าที่ ตำรวจไปด้วยดีมั้ยครับ

หลักฐานตามรูปข้างล่าง

กำ โดนร้านเล่นซะ ละ

Comment

ความผิดที่ร้าน เพราะทาง Com7 เค้าคงเช็คใน database ถ้ามันไม่มีก็คือ ร้านไม่เอาไปส่งเคลม

Comment

ลงบันทึกประจำวันไว้แล้วก็เอาบันทึกประจำวันไปยืนหน้า้านเลยครับ

Comment

ต้องใช้ร้านที่ไว้ใจได้อย่างแรง งานนี้เล่นเจ้าของร้านก่อนเลย

Comment

น่าแจ้ง สคบ.....http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=189504

Comment

ไมไม่ไปเคลมศูนย์เลยอะครับ ชัวร์ๆเลย com7 เค้าดีอยู่แล้วนิ

Comment

ชื่อร้านคุ้นๆ แฮะ ไม่รู้ร้านเดียวกับที่ผมเึคยซื้อ note book รึเปล่า แสบมาก
                อยู่แถวเขารัง มั๊ยครับ

Comment

งานเข้าา

Comment

เป็นผมนะ ไปที่ศูนย์เอาใบประกันไปให้ดูก่อนครับ...ถ้าไม่ได้ยังไงลองไปคุยกับตำรวจเลยครับ
                    มีใบเสร็จ ลายเซ็นผู้รับ-ส่ง มัดตัวได้ครับ
                    (ค่อยๆคุยใจเย็นๆครับ...เราต้ัองเหนื่อยแล้วหละ)

Comment

Working...
                    X