Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเก่งช่วยหน่อย ปรับ จอ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเก่งช่วยหน่อย ปรับ จอ LCD

ผมอยากทราบว่า จอ LCD เราสามารถที่จะลดขนาด ซ้าย - ขวา ได้หรือไม่
    คือต้องการให้เล็กลง แต่ผมใช้ Option ที่จอปรับมันได้แค่เลื่อน ซ้าย - ขวาเท่านั้น
    หรือว่าจะมีโปรแกรมในการปรับขนาดจอนี้ได้ ผมพยามหาใน Goole แล้วแต่ไม่จอ
    ทำให้มัน เล็ก ๆ อยู่ตรงกลาง ต้องการให้ ภาพ มันย่อเข้ามาข้างละ 1 นิ้ว จากขอบจอ
    ใครรูช่วยบอกหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ใช้การ์ดจอ ค่ายไหนหรอครับ ถ้าใช้ Nvidia และลง Driver เวอร์ชั่นใหม่ๆ แล้ว ก็ปรับได้ตามนี้

Comment

Working...
    X