Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้นิดนิง ใครใช้ GIGABYTE - GA-MA790GP-UD4H บ้างครับ สอนผมหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้นิดนิง ใครใช้ GIGABYTE - GA-MA790GP-UD4H บ้างครับ สอนผมหน่อย

คือว่าผมใช้ GIGABYTE -- GA-MA790GP-UD4H

AMD : phenom x3 8650 2.3 Ghz +

GPU : MSI GF9800GX2

psu : cooller master 650 w

ram : 1 gb kingston x 2 ::: 2gb OCZ x 1

hard drive : 160 gb sata x1 ::: 500 gb sata x 2

คือว่าผมลองโอเวอร์คล็อกไปอยู่ที่ 2.75 Ghz ปรับตัวคูณที่ 11.5 X 239 ยังไม่ได้ปรับอะไรเพิ่ม

แต่ยังอยากลองปรับให้ได้มากกว่านี้อีกครับ ต้องไปปรับที่อะไรเพิ่มอีก หรือต้องไปปรับที่ไฟเลี้ยง CPU เพิ่มครับ

ถ้าใครรู้ยังไงผมขอลบกวนหน่อยแล้วกันนะครับ (แบบว่ามือใหม่หัดคล็อกนะครับ)

พิมไรผิดเขียนไรผิดก้อย่าว่ากันนะ

ท่านใช้แรมบัสอะไรเหรอครับขอรายละเอียดมากว่านี้หน่อยครับ
    เผื่อผทจะบอกรายละเอียดได้เยอะกว่านี้

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
      ท่านใช้แรมบัสอะไรเหรอครับขอรายละเอียดมากว่านี้หน่อยครับ
      เผื่อผทจะบอกรายละเอียดได้เยอะกว่านี้

ใช้ บัส 800 ครับ

Comment

Working...
      X