Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q9550 หรือ E8400 ดี??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

q9550 ครับ
    3.6 ขึ้นอยู่แล้ว

Comment

Q9550

Comment

ก็ต้อง Q9550 ดิ

Comment

Q9550 ครับผม เพราะเมื่อเทียบกันแล้ว(ลากสุดทั้งคู่) Q9550 รู้สึกว่าจะแรงกว่านะครับ อีกอย่าง ได้ L2 12MB ซึ่งมากกว่า E8400 เป็นทุ่งเลยครับ แล้วถ้ามองถึงความคุ้ม Q9550 ก็ยังคุ้มอยู่ครับ เพราะ 4 หัวแน่นอนว่า ต้องอยู่ได้นานกว่า 2 หัวอยู่แล้ว ยังไงๆ ก็ คุ้มครับ...

Comment

ท่าน ๆ ที่ใช้อยู่ รันsuper PI 1 m กี่วิครับ?

Comment

Originally posted by 4G63T View Post
              ท่าน ๆ ที่ใช้อยู่ รันsuper PI 1 m กี่วิครับ?
              อันนี้ของท่าน วิกร

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=474078

Comment

Q9550 +
                ไปสอยมาแล้วจะเอาขึ้นเทสเบส(on air)แล้วจะมาให้ดูงับ
                thankss ทุก rp

Comment

Thx ท่าน TWK
                  ของท่าน วิกร Sink เดิม พี่แกลากไป4.2เลย???full loadเท่าไหร่ครับ?

Comment

Originally posted by 4G63T View Post
                    อันนี้ของท่าน วิกร

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=474078

Comment

3.9 ไฟ 1.29 FULL 75
                      4.22 ไฟ 1.29 FULL 85
                      4.35 ไฟ 1.34 FULL ไม่ทราบ ครับ เห็นแค่ 94 และไปต่อผมต้องหยุดเทสก่อนครับ และไม่นิ่งครับ มันร้อนเกินไปครับ

วีค CPU ไม่ผลกับการกินไปครับ แต่ไม่มีผลกับการจะไปได้ไกลหรือไม่ไกล เมื่อวานได้ Q9550 มาีกตัว วีคเดียวกันเปะ ตัวเลข ทั้ง 8 ตัวเหมือนกันหมด 3.74 ใช้ไฟ 1.165 เองเครับ เดี่ยวจะเอารูปมาให้ดูคืนนี้ก่อน แต่ ไม่สามารถวิ่งผ่าน 4.08 G ได้ครับ

และ MB มัผลต่อการลากด้วยครับ เพราะ ผมใช้ EP45UD3R เหมือนกัน มันจ่ายไฟไม่เหมือนกันด้วยครับ ที่ CPU ตัวเีดียวกัน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        3.9 ไฟ 1.29 FULL 75
                        4.22 ไฟ 1.29 FULL 85
                        4.35 ไฟ 1.34 FULL ไม่ทราบ ครับ เห็นแค่ 94 และไปต่อผมต้องหยุดเทสก่อนครับ และไม่นิ่งครับ มันร้อนเกินไปครับ

วีค CPU ไม่ผลกับการกินไปครับ แต่ไม่มีผลกับการจะไปได้ไกลหรือไม่ไกล เมื่อวานได้ Q9550 มาีกตัว วีคเดียวกันเปะ ตัวเลข ทั้ง 8 ตัวเหมือนกันหมด 3.74 ใช้ไฟ 1.165 เองเครับ เดี่ยวจะเอารูปมาให้ดูคืนนี้ก่อน แต่ ไม่สามารถวิ่งผ่าน 4.08 G ได้ครับ

และ MB มัผลต่อการลากด้วยครับ เพราะ ผมใช้ EP45UD3R เหมือนกัน มันจ่ายไฟไม่เหมือนกันด้วยครับ ที่ CPU ตัวเีดียวกัน
                        ขอบคุณครับ

Comment

จขกท. เอาฮีทซิ๊งค์ตัวเทพพันธุ์หายากมาจากใหนครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                            จขกท. เอาฮีทซิ๊งค์ตัวเทพพันธุ์หายากมาจากใหนครับ
                            ซื้อที่ตะวันนาบางกะปิครับ ขี้เกียจไปพันทิพย์มันไกล+รถติด (ที่ร้านบอกว่าเหลือตัวสุดท้ายพอดี)

Comment

หายไปหลายวันครับ งบทำท่าจะไม่พอ
                              คงต้องเลือกแล้วระหว่าง E8400,E8500,Q9400

Comment

9550 ไปเลยครับคุ้มแร่ๆ

Comment

Working...
                                X