overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: มีปัญหากับ เกมส์ๆเดียวไม่ทราบเป็นที่อะไรช่วยชี้แนะทีคับ

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

Default มีปัญหากับ เกมส์ๆเดียวไม่ทราบเป็นที่อะไรช่วยชี้แนะทีคับ

คือผมใช้ การ์ดจอ xfx9800gtx+ อยู่คับ ปกติผมเล่นเกม ทุกเกมส์ไม่เคยมีปัญหาเลยคับ เล่นได้เรื่อยๆยิ่งเกมที่ใช้ กราฟฟิกสูงๆก็ไม่เคยค้างหรือมีปัญหาอะไรเลย
    จนมาตกม้าตาย ที่เกมนี้ นั้นคือ warcraft หรือ dota นั้นเอง อาการของมันคือ หลังจากเปิดเครื่องใหม่ๆ ผมเข้าไปเล่นเกมนี้เล่นไปซัพักจะเกิดอาการค้าง ไปซัก 10-30วิ ถ้าผม กด alt+tap แล้วกลับเข้าเกมก็จะไม่เห็นปัญหา คือยังกลับมาเล่นได้ แต่ถ้าผมรอซักพัก ภาพนี้จะปรากฎ

แล้วผมต้องกด alt+tap ถึงจะกลับมาเล่นได้ แล้วก็เล่นต่อไปเรื่อยๆไม่มีปัญหาอะไร มันจะเป็นครั้งเดียว นอกจาก รีสาทคอมใหม่จะเป็นแบบนี้อีกครั้ง
    ป.ล. เปลี่ยนไดร์เวอร์ หลายเวอชั่นละเป็นเหมือนกันหมด
    รบกวนท่านใดรู้ว่าเป็นที่อะไรชี้แนะผมทีนะคับ

OverclockZone Member Guz's Avatar

มาตกม้าตายเกมยอดฮิตซะด้วย ต้องรอถามเซียน dota แล้ว
    ผมถามคร่าว ๆ ไว้ก่อนละกัน
    - อัพเดทเกมเป็นตัวล่าสุดหรือยังครับ(ผมก้ไม่รู้ว่ามีถึงเวอร์ชั่นไหนแล้ว)
    - วินโดว์ใช้ตัว Mod หรือเปล่า อาจเป็นปัญหาได้

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

Quote Originally Posted by Guz View Post
    มาตกม้าตายเกมยอดฮิตซะด้วย ต้องรอถามเซียน dota แล้ว
    ผมถามคร่าว ๆ ไว้ก่อนละกัน
    - อัพเดทเกมเป็นตัวล่าสุดหรือยังครับ(ผมก้ไม่รู้ว่ามีถึงเวอร์ชั่นไหนแล้ว)
    - วินโดว์ใช้ตัว Mod หรือเปล่า อาจเป็นปัญหาได้
    -ตัวเกม เวอร์ชั่นล่าสุดคับ
    -xp sp3 เป็นตัวเดิมๆไม่ได้โมคับ

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

เพราะท่านเชียร์แมนยูคับ อิอิ

กำ ไม่เกี่ยว

OverclockZone Member

ลองลบเกมตัวเก่าทิ้ง แล้วลงใหม่ครับ

OverclockZone Member

ถ้ายังไม่หาย ก็ซวยล่ะครับงานนี้

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Warcraft3-dotaเล่นตั้งแต่GF4ยันบัดนี่ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยท่าน-*-

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

วินโดxp sp1 sp2 sp3 Vista32 64 ก็ไม่น่าจะเกียวเพราะผมเล่นมาหมดแล้ว ส่วนไดร์เวอร์ก็ไม่น่าจะใช้ เพราะอัพเดทไดร์เวอร์เรื่อยมาเป็นปีๆก็ไม่เห็นเป็นไร
    ลองลบเกมส์แล้วขอจากเพื่อนที่เล่นได้มาลองดูครับ

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

ตอนท่านลงDriver ได้ลบตัวเก่าออกไหมคับ

OverclockZone Member ZeeDZAAZ's Avatar
    @แพร่ 0867320848

น่าจะเป็นที่ Driver ผมก็เล่น ลงวินโดร์ ใหม่หลายที แต่เกมส์ ใช้ตัวเดิมเพราะ ขี้เกียจลง ลงแค่ UCG ตัวเข้า bnet เท่านั้น

Quote Originally Posted by l3ellzaa View Post
    ตอนท่านลงDriver ได้ลบตัวเก่าออกไหมคับ
    ไม่ได้ลบคับ ลงทับเลยคับ

OverclockZone Member Guz's Avatar

Quote Originally Posted by kaesoda View Post
    ไม่ได้ลบคับ ลงทับเลยคับ
    นั่นแหละมั้งสาเหตุของปัญหา ทั้ง ati และ nvidia ก่อนลงใหม่ต้องลบไดรเวอร์เก่าออกทุกครั้งนะครับ

ขอบคุณคับ เดี๋ยวลองดู

แล้วผมต้องลบ ตัว ฟิสิก ออกด้วยมั้ยคับ

OverclockZone Member cartoondw's Avatar

ลอง win7 ดิ 555+

จากที่ผมลองลบ driver ออก แล้วลงใหม่ ก็ยังมีปัญหาแบบเดิมอยู่อะคับ หรือ
    เป็นเพราะมันไม่เข้ากันป่าว
    cpu=amd
    mb=chipset amd
    vga=nvidia
    ทำให้มันเป็นบบนี้
    สงสัยได้ใช้ 4890 ก็คราวนี้ละ(ฝัน)

OverclockZone Member alexaob's Avatar

ไม่ต้องลอง.เพราะการ์ดเสียครับ.จะเป็นเฉพะกับเกมส์ที่กินการ์ดจอหน่อยๆ.
    น่าจะมาจากการ oc เกินขีดของมันนานไปหน่อย.เครมไม่ได้เพราะเวลาเราไม่ oc มันก็ไม่เป็นไร.
    ปล.เคยเป็นเหมือนกันตั้งแต่ตอนใช้ GF6500 ครับ.5+

OverclockZone Member narinwee's Avatar
    ...........ดาวนาแม็ก

*-*

Quote Originally Posted by alexaob View Post
    ไม่ต้องลอง.เพราะการ์ดเสียครับ.จะเป็นเฉพะกับเกมส์ที่กินการ์ดจอหน่อยๆ.
    น่าจะมาจากการ oc เกินขีดของมันนานไปหน่อย.เครมไม่ได้เพราะเวลาเราไม่ oc มันก็ไม่เป็นไร.
    ปล.เคยเป็นเหมือนกันตั้งแต่ตอนใช้ GF6500 ครับ.5+
    จิงดิคับ
    ซวยเลย
    แล้วต้องทำไงดีอะคับ
    แต่เกม อืนไม่เป็นเลยนะ
    ป.ลไม่เคย oc เลยสักครั้ง
    Last edited by kaesoda; 19 May 2009 at 15:49:41.

OverclockZone Member Sand4rnz's Avatar

ของผมก้อเป็นคับ
    เล่นปรับ high มาได้หลายเกม มาตายเอาเกมง่าย ๆ

Fantasy war / Stranglehold

ภาพเละเทะไปหมดเล่นไม่ได้เลย

ต้องไปรับ resolution ให้เป็น 1024 ไม่งั้นไม่ได้เล่นเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks