Announcement

Collapse
No announcement yet.

window 7 ทำไมกินแรมเยอะครับมีภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมยังใช้ XP อยู่ เลย 55++
    ให้พวกท่านใช้ไปก่อน นะ มีปัญหาอะไรก็บอกกันบ้างเน้อ

Comment

Originally posted by srimaek View Post
      ผมยังใช้ XP อยู่ เลย 55++
      ให้พวกท่านใช้ไปก่อน นะ มีปัญหาอะไรก็บอกกันบ้างเน้อ
      ใช้ก่อน แฮ้งค์ ก่อนใช่ไหมท่าน .......

Comment

Gumm ! Better back to xp ?

Comment

ผมใช้อยู่ก็ประมาณนี้นะครับ

Comment

แรมยิ่งเยอะก็ยิ่งเร็วนิครับ..ไม่งั้นก็ไป SWAP มาจาก HDD ซึ่งจะช้ากว่าอ่านจากแรมมาก..

แรมน้อยก็ใช้น้อย แรมมากก็ใช้มากครับ... ผมเล่น crysis Warhead ใช้แรมไป 3.1 G ดีนะมีแรม 4 G

Comment

OS 64 bits มันต้องโหลด Driver ทั้ง 64 bits และ 32 bits ในเวลาเดียวกัน

แต่ OS 32 bits มันก็โหลดแค่ Driver ของ 32 bits อย่างเดียว

ด้วยเหตุผลนี้เอง จึงทำให้ OS 64 bits ใช้แรมเก็บข้อมูลมากกว่า OS 32 bits เป็น 2 เท่าเลยทีเดียว

แต่มี Software อะไรบ้าง ที่เป็น 64 bits แล้วคุณใช้ประจำ ผมคิดว่าคงไม่มี

คนที่ลง OS 64 bits ล้วนแต่ใช้ Software 32 bits ทั้งนั้นแหละครับ ถึงมี ก็ใช้ Software 64 bits ไม่เกิน 5%

ผมเคยใช้ Vista 64 bits มาระยะนึงแล้ว แต่ด้วยความที่หา Software 64 bits ใช้ไม่ได้ เลยคิดว่าไม่จำเป็นอีกต่อไปที่ต้องใช้ OS 64 bits ให้เปลือง Memory เลยเปลี่ยนมาใช้ Windows Vista 32 bits

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ
              ปล. 2 โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

Comment

ของผม1.8 Gb

Comment

แรม 16GB

กะว่าจะมีแรม 16GB บน windows 7 Ultimate 64bit แรมจะรันเต็มมั็ยหน้อ.........................................................

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                    OS 64 bits มันต้องโหลด Driver ทั้ง 64 bits และ 32 bits ในเวลาเดียวกัน

แต่ OS 32 bits มันก็โหลดแค่ Driver ของ 32 bits อย่างเดียว

ด้วยเหตุผลนี้เอง จึงทำให้ OS 64 bits ใช้แรมเก็บข้อมูลมากกว่า OS 32 bits เป็น 2 เท่าเลยทีเดียว

แต่มี Software อะไรบ้าง ที่เป็น 64 bits แล้วคุณใช้ประจำ ผมคิดว่าคงไม่มี

คนที่ลง OS 64 bits ล้วนแต่ใช้ Software 32 bits ทั้งนั้นแหละครับ ถึงมี ก็ใช้ Software 64 bits ไม่เกิน 5%

ผมเคยใช้ Vista 64 bits มาระยะนึงแล้ว แต่ด้วยความที่หา Software 64 bits ใช้ไม่ได้ เลยคิดว่าไม่จำเป็นอีกต่อไปที่ต้องใช้ OS 64 bits ให้เปลือง Memory เลยเปลี่ยนมาใช้ Windows Vista 32 bits

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ
                    ปล. 2 โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
                    มันโหลดแค่ 64 คับ - -' Kernel 64 มันโหลด 32 ไม่ได้

Comment

เป็นไปได้รึเปล่าว่ามันเป็นเวอร์ชั่นเก่า(เห็นจากหน้าdesktop มันเป็นbuild7100นี่)
                      ลองอัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดสิครับ(น่าจะbuild7600)

ที่จริงแรม2กิ๊ก ลงแบบ32บิทก็พอ
                      หรือถ้าอยากใช้64บิทจริงๆ ก็เพิ่มแรมเป็น4ไปเลย

Comment

64bit win 7 1.30 Gb

Comment

Working...
                        X