Announcement

Collapse
No announcement yet.

At the end of my Phenom II 720 story

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• At the end of my Phenom II 720 story

เป็นผลของในฝั่งของ Windows XP มั่งนะครับ ซึ่ง Config ที่ดีที่สุดที่ผมจูนได้ คือ 3.625Ghz

ปล. ขอขอบคุณพี่วิกร ณ ที่นี้อีกครั้งครับ และขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

System :
    AMD Phenom II 720BE
    DFI LP UT 790FX-M2R
    G.Skill 2x2GB @2.0V
    HD4870 GDDR5 512MB
    Windows XP SP2

Validation : http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=568760
    Attached Files

เทพมาก

รบกวนขอคอนฟิกหน่อยได้ไหมครับ พวกไฟบัส ไฟชิพต่างๆ อยากจะลองเอามาประยุกต์กับ 920 ผมหน่อย ยังได้ไม่เกิน 3.5 เล้ย - -

Comment

แรงมากๆเลยพี่ T_T

Comment

ทำไม code name Heka หว่า

Comment

เข้าด้วยคนพอดีวันนี้ไปถอย amd x2 7750be มาที่ JIB 2390 B อิอิ
          ผมชอบเดิมๆครับ ไม่ใช่อาไรหรอก oc ไม่เป็น อิอิ

Comment

โอเคแล้วครับท่าน

Comment

ยอดเยี่ยม

Comment

Originally posted by Neszel View Post
                ทำไม code name Heka หว่า
                CPU-Z 1.51 เป็นงี้หละครับ ถ้า 1.50 จะเป็น Deneb

Comment

กินไฟน้อยดีเน้อะ ได้ลองเปิด 4คอร์ดูไหม ถ้าเปิดได้คล็อกตันที่เท่าไหร่ครับ?

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                    เทพมาก

รบกวนขอคอนฟิกหน่อยได้ไหมครับ พวกไฟบัส ไฟชิพต่างๆ อยากจะลองเอามาประยุกต์กับ 920 ผมหน่อย ยังได้ไม่เกิน 3.5 เล้ย - -
                    CPU :
                    CPU VCore : 1.475 << ไฟต่ำที่สุด ที่สามารถ test ทุกอย่างผ่าน
                    CPU NB Core : 1.475
                    SB Voltage : 1.5
                    Chipset NB : 1.37
                    Chipset HT : 1.37
                    RAM :
                    Dimm Speed : 127.0 ns
                    CL : 5-5-5-15-26 2T
                    VDimm : 2.01

Originally posted by OWNER View Post
                    กินไฟน้อยดีเน้อะ ได้ลองเปิด 4คอร์ดูไหม ถ้าเปิดได้คล็อกตันที่เท่าไหร่ครับ?
                    SB600 เปิดหัวไม่ได้คับผม

Comment

ถึงจะเป็น SB750 ตัวนี้ได้ข่าวว่าเปิดหัวไม่ได้เช่นกัน

Comment

ผมDenebอัดได้ถึง 3.8ครับถ้าPSUเทพพ ก้อาจจะถึง 3.9 Configจะมาบอกที่หยังนะครับ

Comment

เห้อ เห็นแล้วมันอยากเล่นแท้น้อ Phenom ธรรมดาไมช่างแตกต่างกับ PhenomII แบบนี้

ปล. VooDooXT Psu เอ็ง ไม่แรงว่ะ TT1000w มันอ่อนไปแล้วเลยลากได้แค่นั้นแหละ 3.6 NBก็กากๆ 2.7เอง

จิงไหม อิไต๋ ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เปลี่ยน Psu ซะนะเพื่อนรัก 5 5 5+ ฮาได้อีก

Comment

กำครับ Tt 1000W สงสัยไม่พอเลยไปหา Tt 1500W อยู่มั้ง หุุหุ
                            Last edited by IX; 19 May 2009, 00:59:26.

Comment

Originally posted by amdadam View Post
                              ผมDenebอัดได้ถึง 3.8ครับถ้าPSUเทพพ ก้อาจจะถึง 3.9 Configจะมาบอกที่หยังนะครับ
                              ผมว่าเอาแบบนิ่งๆมาแบ่งกันชมดีกว่าครับ ไม่นิ่งหรือแหกตาอย่าเอามาครับ

จะรอ Config นะครับ เพิ่มความรู้

Comment

Working...
                              X