Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการโอนไฟล์ผ่านแฟลชไดรฟ์คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการโอนไฟล์ผ่านแฟลชไดรฟ์คับ

คือว่าพอโอนไฟล์สัก5-10วิมันจะเด้งออกเลยแล้วมันก็แจ้งโอนไฟล์ไม่สำเร็จประมาณว่าผิดพลาดอ่ะคับ
    แล้วทีนี้ลองเอาไปเสียบอีกเครื่องก็ใช้ได้ปกติ ฟอแมตก็แล้ว แต่เคยเป็นเหมือนกันแต่หายไปนานแล้วแล้วมาเป็นอีก
    อยากทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรอ่ะคับ ไดรฟเวอร์ บอร์ด หรือ การจ่ายไฟ PSU Raidmax 530 W board ESC 780GM-A ขบคุณครับ

ไม่มีใครตอบเลยช่วยหน่อยนะคับ

Comment

เนื่องจากมีไฟล์เสียอยู่ ให้ทำการ Scan Drive แบบ Fix file System Error

และ Attempt Recovery of bad sectors Drive

ที่ต้องการจะโอนย้ายข้อมูล HDD-Handy Drive หรือ ทำทุก Drive

Scan เสร็จแล้วทำการ Defrag ต่อ

Defrag เสร็จแล้วก็ Restart

ทำการโอนย้ายข้อมูลได้แล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากคับเดี๋ยวจาลองทำดู

Comment

มันไม่ได้คับลองแล้ว ฟอแมตเครื่องก็แล้วคับ เซ็งมาก เห้นเจอบางกระทู้มันบอกว่าบอร์ดเสียจิงป่าว

Comment

ใช้ os อะไรคับ
            ถ้า win xp sp3 น่าจะเกิดจาก usb fail
            แก้โดย โหลดไดร์เวอร์ใหม่ๆจาก ผู้ผลิตเมนบอร์ด
            ถ้าไม่หายก็ใช้ sp2 จบ

Comment

แบบว่าแล้วทำพไมก่อนหน้านี้มันไม่เคยเป็นเลยนะคับใช้มา2เดือนได้เพิ่งเป็นไม่กี่วันมาเนี่ย งงเลยคับช่วยทีเฮ้อ งง

Comment

ไม่มีใครทราบเลยหรอคับว่ามันเป็นเพราะไร ใครรู้ช่วยทีคับ

Comment

system ผมเหมือนกับทั่นจขกท. ผมใช้ Haddydrive อยู่ 2-3 ตัว format วันละหลายรอบก็ไม่เป็น ผมแนะนำเคลมเลยดีกว่าคับ แล้วซื้อตัวใหม่ใช้ไปก่อนเด๋วนี้ 2GB ถูกแล้วคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                    system ผมเหมือนกับทั่นจขกท. ผมใช้ Haddydrive อยู่ 2-3 ตัว format วันละหลายรอบก็ไม่เป็น ผมแนะนำเคลมเลยดีกว่าคับ แล้วซื้อตัวใหม่ใช้ไปก่อนเด๋วนี้ 2GB ถูกแล้วคับ
                    จขกท.บอกว่าไปเสียบเครื่องอื่นได้นิ

usb failเป็นไปได้นะ ถึงแม้เมื่อก่อนไม่เป็น ลองseach google ดูดิ

Comment

ลอง บิด ชิมครีม แล้วเอาไปจุ่มนมเลยคับ อร่อย~

แหะ ๆ มั่วแล้ว เอาใหม่ ๆ

แฟลชไดรฟ์ ยี่ห้ออะไร เหรอคับ
                      ลองหาโปรแกรมที่ใช้ฟอร์แมทแฟลชไดรฟ์โดยเฉพาะ
                      มาลองฟอร์แมทดูอีกทีอาคับ ถ้าไม่ไหวก็เคลมโลด
                      แต่ถ้าเอาไปเทสต์แล้วดันใช้งานได้ปกติ คราวนี้ก็ต้องดูที่เครื่องเราเองแล้วครับ
                      ว่าเป็นที่ Hardware หรือ Software เริ่มต้นก็คงต้องลองลง Windows ใหม่
                      หรือลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นของ O/S ดู อา...

Comment

ขอบคุณมากคับสงสัยเป็นที่บอร์ดชัวร์แล้วหละแต่งงว่าบอร์ดมันไปเกี่ยวไรกะUSB เนี่ยแหละเหอะๆ

Comment

แล้วทำไมมันถึงจะเกี่ยวไม่ได้ล่ะครับ เมนบอร์ด มันมี I/O Controler ควบคุมอยู่นะครับ

อุปกรณ์ที่ต่อผ่านเมนบอร์ด ต้องให้ เมนบอร์ด ประสานงานทั้งหมด

Comment

แล้วแบบนี้ต้องเคลมบอร์ดลูกเดียวเลยหรอคับ หรือยังไงอ่าคับ

Comment

คือคุณเสียบเฟรชไดร์ที่หน้าเคสหรือหลังเคสถ้าหลังเคสนี้คุณจะเสียบผ่านบอร์ดโดยตรง
                              มันมี 2 กรณีอะ
                              1. ถ้าเสียบข้างหน้าผ่านเคสแล้วมีปัญหาในการส่งไฟล์แสดงว่าเป็นกับเคสคับ แต่ทางกลับกัน ถ้าคุณเสียบหลังเคสแล้วใช่ได้แสดงว่าสาย USB ของเคสมีปัญหา
                              2. ถ้าลองทั้ง 2 อย่างแล้วส่งข้อมูลไม่ได้อีก สงสัยจะเป็นที่เมนบอร์ดแล้วละคับ

Comment

Working...
                              X