Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับจอย Xbox360 นิดนึงครับ (กลัวโดนหลอกขาย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับจอย Xbox360 นิดนึงครับ (กลัวโดนหลอกขาย)

เกี่ยวกับไฟตรงโลโก้ตรงกลางจอย (รูปตัว X อะครับ) ผมซื้อแบบของ Xbox360 เลยคือกล่องเขียว มีสายด้วย 1400 บาทครับ (ต่อราคาแล้ว) ประกัน 1ปี ถ้าเสียภายใน 3 เดือน เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ (ชอบประกันเค้าอ่ะ) ผมเล่นกับคอมครับ

คำถามนะครับ คือ

1. ปกติ จะมีไฟติดตรงรูปตัว X รึป่าวครับ ของผมซื้อมา ไม่เห็นมันมีไฟติดตรงรูปตัวX แต่มีไฟติดตรงเลข 1 ครับ (แล้วถ้าติดตรงเลขอื่นหมายถึงอะไรครับ) ปกติดีป่าวครับ

2. แล้ว เลข 1-4 รอบๆ รูปตัว X มันหมายถึงอะไรครับ

สามข้อถามล่างนี้สำคัญครับ

3. ผมซือ้มาไม่ใส่กล่องครับ ใส่ถุงเขียวๆ เค้าบอกว่า เค้าแยกออกมาขายจากตัวเครื่องครับ เพราะว่า ของแบบใส่กล่องมันหมด(ไม่รู้จะเชื่อดีป่าว แต่ซื้อไปแล้ว) หายาก เค้าบอกงี้

4. ซื้อมา มีตรา HOLO แต่ไม่เห็นมี Serial เลยครับ ตรงที่จะมีซีเรียลเขียน มันเป็นพลาสติกขาวๆล้วน(ไม่เห็นเหมือนรูปที่เคยมีท่านมีเอามาให้ดูเลย ที่มีเหมือนมีตัวหนังสือ ดำๆอ่ะ ) แต่เหมือนเอาวอยร์รับประกัน มาแปะทับแล้วเขียนตัวเลขลงไปเอง 6 หลักแทน อย่างงี้มันหมายความว่าไงครับ ผมโดนหลอกขายรึป่าวครับ อื่นๆ ผมว่ามันก็เหมือนรีวิวที่เคยมีท่านนึงเอามาโพสอ่ะครับ

5. ปุ่มของพวกท่าน(กล่องแดง) มันนุ่มดีรึป่าวครับ ของผมปุ่มกดเล็กขวา ก็โอเค แต่ตรงปุ่มหันซ้าย-ขวา ทางด้านซ้าย บังคับทิศทางอ่ะครับ มันแป๊กๆ ออกแข็งหน่อยๆ ไม่ทราบว่าพวกท่านเป็นเหมือนผมป่าวครับ

รบกวนตอบนิดนึงนะครับ คาใจผมมากเลย ของมันแพง ถ้าไม่แพงผมก็ไม่ซีเรียสหรอกครับ

ขอบคุณมากครับ

อ่านดูครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=xbox

แต่ในบอร์ดเห็นขายกันไม่เกินพันสอง

Comment

ผมอ่านหมดแล้วครับ ถึงได้สงสัยและเกิดคำถามมาทั้งหมดของผมนี่แหละครับ

ผู้รู้หรือท่านที่เคยมี แบ่งปันประสบการณ์ให้ผมหน่อย

ปล. ทำไมที่นี่ขาย 1200 เองหว่า(มีซีเรียบให้ป่าวครบั หรือเหมือนของผม)...ผมโดนโกงป่าวเนี้ย กำ

Comment

แนะนำหน่อยครับ

Comment

ก็คงไม่ใช่หรอกขายหรอกครับ ก็ขายเอากำไรนั่นละ ปกติแหละ
          เรื่องแท้เทียมเดี๋ยวมีคนมาตอบครับ ผมไม่เคยมี =="

Comment

อยากได้เหมือนกันครับ แต่ยังหาซื้อไม่ได้ แถวบ้านมีแต่ wireless จอย

รอคนมาตอบด้วยคนครับ

Comment

1. ไฟติดแต่ที่เลข 1 ครับ
              2. กดที่สัญลักษณ์ตัว x แล้วก็อ่าน Help ครบจะมีบอกเอาไว้
              3. โม้ครับ
              4. อันนี้มิทราบได้เหมือนกัน แต่ควรที่จะมีทั้ง S/N และ Holo ครับ
              5. ปุ่มนิ่มนะครับผมใช้กล่องเขียว 1100 มีสาย ซื้อจากในบอร์ดนี่แหละครับ

Comment

เนี้ยของผมมันไม่มี S/N แบบในรุปครับ มีแต่แผ่นสีขาวเหมือนกันเด๊ะ แต่ไม่มีแถบบาร์โค๊ดเลยครับ เอาใบรับประกันมาแปะทับซะงั้น อย่างอื่นก็เหมือนกันหมดครับ

ขอยืมรูปคุณballdestinyหน่อยนะครับ

ปล. ตอนนี้เริ่มมีของเก๊ มาขายแล้วเหรอ โอ้ย โดนของเก๊ป่าวว่ะเรา เครียด...กินเหล้า

Comment

บาร์โค้ต ตัวล่างนั่นแหละครับ S/N ผมเช็คกับกล่องแล้วเลขตรงกัน แต่ในเคสของท่านไม่มีกล่องเลยอาจจะไม่ทราบว่าตรงนั้นคือ S/N

Comment

ของผมก็แบบท่านอะ ซื้อมาแบบไม่มีกล่อง ใส่ถุงเขียวๆมาไห้ ไฟติดที่เลข1

ผมซื้อมา900 สะพานเหล็ก แต่ของผมs/nจะมีที่ถุงเขียวด้วย ลองดูที่จอยกะถุงก็ตรงกัน

Comment

Originally posted by l3ellzaa View Post
                      ของผมก็แบบท่านอะ ซื้อมาแบบไม่มีกล่อง ใส่ถุงเขียวๆมาไห้ ไฟติดที่เลข1

ผมซื้อมา900 สะพานเหล็ก แต่ของผมs/nจะมีที่ถุงเขียวด้วย ลองดูที่จอยกะถุงก็ตรงกัน
                      กำ ผมซื้อมาตั้ง 1400 บาท แต่ไม่เป็นไร ผมชอบประกันเค้าอ่ะ พอคุ้มกับเงินที่เสียหน่อย ช่วงนี้ ผมเลยกดกระหน่ำ ซัมเมอร์เซลเลย กดปุ่มจอยแบบไม่มีบันยะบันยัง อิอิอิ ถ้าพังใน 3 เดือนเด็วเอาไปเปลี่ยนเลย อิอิอิ แต่ดูท่าทางมันจะพังยากเอาการอยู่

ปล. สงสัยถ้าผมจะโดนหลอก ก็โดนเรื่องราคาที่โก่งขายกันซะ ...ไม่บันยะบันยัง

Comment

รู้สึกเหมือนตอบในPMไปแระ จำไม่ได้เหมือนกัน แต่น่าจะขาดข้อ5คับ

5. ปุ่มของพวกท่าน(กล่องแดง) มันนุ่มดีรึป่าวครับ ของผมปุ่มกดเล็กขวา ก็โอเค แต่ตรงปุ่มหันซ้าย-ขวา ทางด้านซ้าย บังคับทิศทางอ่ะครับ มันแป๊กๆ ออกแข็งหน่อยๆ ไม่ทราบว่าพวกท่านเป็นเหมือนผมป่าวครับ
                        น่าจะD-Pad ใช่ไหมเอ่ย (ปุ่มทิศทางอ่ะ) มันเน่าอยู่แล้วครับ ไม่ต้องตกใจ บางคนลงทุนแกะจอยออกมาหั่นตรงนั้นก็มี
                        ตามนี้หล่ะ http://www.dvdgameonline.com/forums/...p/t125679.html

Comment

*-*

Comment

1400 เลยเหรอท่านต้องลองเดินหาดูดีๆอะคับ ผมเดินทั่วสะพานเหล็กเลย

Comment

Working...
                            X