Announcement

Collapse
No announcement yet.

Case ThermalTake V.9 ของผมไม่มีปุ่ม Reset

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Case ThermalTake V.9 ของผมไม่มีปุ่ม Reset

งานเข้าต่อเนื่องครับ
    หลังจาก PS เดิมระเบิด
    ไป TK เปลี่ยนทั้ง Case และ PS

จากกระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=473805

เคสใหม่ TT V.9 นี่ดีทุกอย่าง
    อุณหภูมิเครื่องผม idle 35 ทั้ง CPU และ Mobo ลดลงจากเดิม 5-10 C

แต่เมื่อวาน นั่ง set BIOS ครับ แล้วเครื่องค้าง เลยจะกดปุ่ม Reset

จ๊ากกก ที่ปุ่ม Reset มันโบ๋ครับ =="

เหมือนกับว่า TT ลืมใส่มาให้

ซ ว ย อี ก แ ล้ ว

พักนี้ เจอแต่เรื่อง ซวย ซวย

ผมไม่ได้ทำมันหลุดหายไปไหนแน่ๆครับ จริงๆ กดแรงยังงัย มันก็คงไม่เด้งหายไปหรอก แต่นี่ ผมยังไม่เคยได้สัมผัสปุ่ม Reset เลย.. T_T

เฮ่อ งานเข้าอีกแล้ว

โทรหา TK คุณต้นรับสายเองเลย บอกว่า เคสรุ่นนี้หมดพอดี ให้ผมลองไปหาในกล่องดูก่อน

(แต่ผมค่อนข้างมั่นใจว่า มันไม่น่าตกอยู่ในกล่องได้ เพราะ.. มันถูก sealed ไว้ด้วยแผ่นพลาสติกสูญญากาศครับ จะพลิกเอาด้านบนลง มันก็ไม่มีทางหล่น ==")

อย่างไรก็ตาม คุณต้นแจ้งว่า รับเรื่องไว้แล้ว ถ้าของใหม่มา จะแกะปุ่มไปให้ก่อน

ไว้จะมาแจ้งความคืบหน้าให้ทราบนะครับ T_T

555

เซงแทนเลยครับ

Comment

TK นี่แจ่มจริงๆ *-* อย่างงี้ต้องอุดหนุนๆ

Comment

ซวยจริงๆ....แต่ก็ยังดีครับที่เขารับเรื่องไว้

Comment

เรื่องมันอาจจะดวงไม่เฮง แ่ต่บริการร้านนี้ได้ใจจริงๆ

Comment

กำ งานเข้าดื้อๆ

แต่อย่างน้อยก็ไม่ใช่ปุ่มPowerหล่ะน้า ยังดีคับ

Comment

เหอๆๆ แน่นอนจริงๆ tk

Comment

แน่นอนอยู่แล้ว TK สะอย่างผมเครม HDD ไป ส่งไปเมื่อวานพรุ่งนี้ได้เลย ไวมากมาย ^^

Comment

TK ร้านเทพขิงๆ

Comment

เหอๆๆ สงสาร จขกท จัง หะหะ

Comment

ไปเข้าวัด ทำบุญบ้างก็ดีนะครับ เผื่อช่วยท่านได้

Comment

น่าจะลองเปิดเคสเช็คดูข้างในด้วย ปกติปุ่มรีเซ็ตมันต้องต่อสายมาจากเมนบอร์ดนิ

มันหลุดแล้วตกค้างอยู่ข้างในหรือเปล่า?

Comment

Originally posted by shinramu View Post
                          ไปเข้าวัด ทำบุญบ้างก็ดีนะครับ เผื่อช่วยท่านได้

ตามท่านนี้ไปเลยครับ

Comment

ถ้าจริง เคสระดับนี้ไม่น่าให้อภัย

Comment

ตามมาจากกระทู้นู้น อืมเห็นใจๆ

Comment

Working...
                              X