Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>ถามเรื่องเปลี่ยนM\B กับ Raid 0ครับ<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>>ถามเรื่องเปลี่ยนM\B กับ Raid 0ครับ<<<

ตอนนี้ใช้ P5Q จะเปลี่ยนบอร์ดครับ

แล้วสมมุติผมเอาบอร์ดอีกตัวใส่ Raid0จะแตกไม๊ครับ (แต่ HDD ตัวเดิมเปลี่ยนแค่บอฺร์ด)

เพราะ Raid0 แตกข้อมูลหายเกลี้ยง (กลัวมาก)

ใช้ 1 TB 2 ตัว ทำ Raid0 น่ะครับ

เมื่อวานนั่งย้านมา 300 GB โคตรนาน -*- (Extrnal หัว USB คิดสภาพครับท่าน วิละ 23 MB)

คาดว่าไม่น่ารอด

Comment

เปลี่ยนบอร์ดต้อง set raid ใหม่ ไม่รอดแน่

Comment

ถ้าเปลี่ยน chipset บนบอร์ดเมื่อใด ก็ไม่น่าจะเหลือ
        ต้องสร้าง RAID ใหม่

Comment

ถ้า ชิพ Raid ตัวเดิมก็รอดครับ แต่ถ้าข้ามชิพเมื่อไหร่ ก็จบ

Comment

บอดใหม่ ชิปเดิม ไม่ต้อง set อะไรใหม่นิ

Comment

ขออนุญาตถาม จขกท หน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ P5Q pro hdd 250x2 RAID 0

ผม ghost ไม่ได้อะครับ

มันบอกประมาณว่าไม่เจอตัวโปรแกรม ghost ครับ (ใช้ hiren's boot 9.5)

ไม่ทราบว่าท่านเคย ghost ไหมถ้าเคยทำยังไงครับ

ปล.ท่านอื่นๆมีความเห็นยังไงช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

แตกครับ กระจายเลย

Comment

Chip นี่ South Bridge ใช่ป่าวครับ

Comment

ถ้าใช้ INTEL MATRIX STORAGE ต่างเวอร์ชั่นไม่หลุดครับ

Comment

ไม่หลุดครับ ผมลองมาแล้ว ตะกี้เอง เหอๆ -*-

Comment

Working...
                      X