overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: มารีไซเคิลลำโพงลดโลกร้อนกันไหม

OverclockZone Member kenshiro22's Avatar

Default มารีไซเคิลลำโพงลดโลกร้อนกันไหม

ไม่มีอะไรมาครับบังเอิญเดินเล่นคลองถมไปเจอขยะกองใหญ่ๆใร้คนเหลียวเลจึงเดินเข้าไปดก็เลยเจอสิ่งที่
    เขาเรียกว่าขยะไอทีเอาเราก็เห็นว่าโลกร้อนก็เลยอยากช่วยโลกหน่อยครับ
    เป็นลำโพงคอม jbl ที่ติดอยู่ในคอมพิวเตอร์ยี่ห้อคอมแพคสมัยโน้นเลยครับเก่ามาก(แต่สมัยนั้นเ็ป็นคอมที่
    ออกแบบได้สวยดีมีหลายสีด้วยครับ)เอาต่อกันเลยซื้อมาในราคา50บาท1คู่ข้างเดียวกัน
    1 เปิดดูบอร์ดเสียไม่เป็นไรลำโพงยังอยู่เช็คแล้วไม่ขาดไม่ปริ
    2 ตัดสายไฟจากบอร์ดไปลำโพงเดินสายใหม่ออกมานอกตัวลำโพง
    3 ในรูปลำโพงตัวทดสอบเป็นหัวแจ็คคล้ายๆav ก็เลยไปตัดสาย av มาเลยครับ
    4 ตัดต่อรัดให้เรียบร้อยเสียบเทสเลยครับ

สรุปเลยนะครับ
    สำหรับคนที่มีลำโพงเก่า (อย่างผมตัวที่ทดสอบมัน creative inspire 2400 นานมากครับสมัยนั้นcpuเร็วสุดนะจะ pentium 4 1.8 มั้งครับ) ของผมยังดีอยู่ซับยังแน่นไม่ปริของเขาดีจริงแฮะ

เอามาทดสอบกันดีกว่าครับเปรียบเทียบดังนี้คือ
    เจ้าลำโพงตัวนี้ขับเสียงกลางแหลมได้ชัดละใสกว่าของเดิมประมาณ20เปอร์เซ็นครับ
    เสียงเครื่องดนตรีและเสียงนักร้องเมื่อเทียบกับลำโพงตัวเดิมแล้ว ชัดเจนกว่ามากครับ
    แต่ต้องปรับซัพให้สมดุลนะครับ(แล้วแต่หูแต่ละคนนะครับ) ตอนยังไม่ปรับเบสมันจะยังไม่เข้ากันนิด
    หน่อยแต่พอปรับให้ใกล้เคียงกันแล้ว ok เลยครับ

ในรูปยังไม่เรียบร้อยนะครับยังไม่ได้เก็บงานโครงการนี้ขอเป็นโครงการสีเขียวลดโลกร้อนแล้วกันนะครับ
    ขอบคุณทุกคนที่อ่านและตอบกระทู้กันครับขอบคุณครับ

OverclockZone Member kenshiro22's Avatar

โครงการเด็กๆไม่ว่ากันนะครับลดโลกร้อนกันนะครับ อิ อิ อิ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

อืม...เข้าท่าดี

OverclockZone Member Explosively's Avatar

อยากไปเดินมั่ง แต่ไกลบ้าน - -"

OverclockZone Member nanoon45's Avatar

น่าจะเอามาพ้นสีสักหน่อย นะครับเก่าๆไงไม่รู้

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

มีเยอะแต่ไม่รู้ว่าจะเอาไปทำอะไรดี เหอะๆ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ล้างๆหน่อยก็ดีนะครับ จะได้ดูดีขึ้นครับ

ูถูกต้องเลยครับลดขยะitลดโลกร้อนนำกลับมาใช้ใหม่พ่นสีสักนิดตามสีเคชหรือจะล้างแล้วขัดแว็กก็แจ่มครับ

OverclockZone Member ounza025's Avatar

ูถูกต้องเลยครับลดขยะitลดโลกร้อนนำกลับมาใช้ใหม่พ่นสีสักนิดตามสีเคชหรือจะล้างแล้วขัดแว็กก็แจ่มครับ
    ดูสีกระป๋องที่ไม่มี CFC นะครับผม

จะได้เข้า คอนเซบ อิอิ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

งง ลดโลกร้อนตรงไหน -0-

OverclockZone Member cartoon64's Avatar
    นนทบรี(ท่าน้ำนนท)

Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    งง ลดโลกร้อนตรงไหน -0-
    นำของเก่ามาใช้ไหม่ ลดการผลิดไหม่ที่ทำไห้เกิดมลภาวะไงท่าน

Bookmarks

Bookmarks