overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: sims3 ต้นไม้เพี้ยน

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

Default sims3 ต้นไม้เพี้ยน

ครับตามรูปเป็นกระดาษสี่เหลี่ยมเลย
    ใครเป็นบ้างครับ หาวิธีแก้ไม่ได้ครับผมมม
    [IMG][/IMG]

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

รอคนเล่นแล้ว อิอิ

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

ไม่เพี้ยนครับ
    แต่รู้สึกว่า ภาพไม่ค่อยแตกต่างจาก sims 2 เลย ผิดหวังเล็กน้อย

OverclockZone Member

ผมว่าเขาเน้นเปลี่ยนระบบการเล่นมากกว่าภาพ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

อ่าว กราฟฟิค ไม่เปลี่ยนแปลงหรอ

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

ผมรู้แล้วเกิดจากอะไร ผมลบรอยหยักเยอะเกิน ครับ
    แก้ก็คือ อย่าลบรอยหยักเยอะ

ถ้าไม่มีใครทำภาษาไทยก็ไม่เล่นแล้วครับ
    ภาษานี้เล่นไปแล้วไม่ได้อารมณ์ครับ ไม่รู้เรื่อง

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

กราฟฟิกสวยขึ้นนะ นิดนึง

จขกท ลองอัพไดรเวอร์ยัง แล้วได้ไปปรับอะไรใน ccc ป่าว

OverclockZone Member adck2008's Avatar

ผมว่ากราฟฟิกสวยขึ้นนะครับ เท่าทีลองเล่นดู

OverclockZone Member james_en_kku's Avatar

ผมเล่นได้ไม่มีปัญหาครับแต่ตัวเกมส์ค่อนข้าง
    จะกินสเปกครับเครื่องผม
    x2 7750be 2.7ghz
    ram 2*1gb
    hd 4830 512mb
    ปรับสุดหมดไม่หนืดครับแต่ติดเป็นช่วงๆนิดๆครับ
    น่าจะมาจากแรมและซีพียูครับหรือไม่ก็อาจมาจากการที่มี
    เพื่อนบ้านมาเดินผ่านที่เป็นเหมือนภาค2 ส่วนตัวก็กราฟฟิคสวยขึ้นนิดนึงครับ
    รายละเอียดปลีกย่อยเยอะดีการวางตำแหน่งของสามารถทำมุมเอียงได้
    แถมโดยปกติเค๊าเตอร์ทำอาหารถ้าอยู่ตรงมุมเป็นรูปตัว L
    เราจะไม่สามารถวางและใช้ได้แต่ภาคนี้สมารถวางได้
    มีทิชชูมีราวตากผ้า ในห้องน้ำ มีมูทไว้ด้วยสมจริงดีมีตั้งนาใกปลุกได้
    การเรียนรู้ต่างๆเยอะขึ้นมีหนังสือให้อ่านมากมาย แต่แปลไม่ออกว่าหนังสืออะไร
    แต่ผมงงครับคือไปช๊อปปิงมาไปซื้อของมามากมายจะเอา
    ไปแช่ตู้เย็นได้ยังไงแต่ภ่าคนี้ดีครับกินไม่หมดเอาไปแช่ไว้กินได้
    มีคุณภาพอาหารบอกด้วย และสิ่งที่หายไปจากภาคนี้คือ
    บริการกำจัดแมลงและทำสวน แต่ดีครับยังใช้สูตรเดิมจาก The sims 2 ได้
    ซื้อรถคันละล้านห้ามาขี่ อิอิ การตกแต่งหาเฟอร์นิเจอร์ง่ายขึ้น
    โดยจัดเป็นหมวดหมู่เป็นรูปให้เราคลิกได้เลย โดยรวมแล้วยังดีครับ
    แต่ยังไม่มี ภาษาไทยเลยไม่ชินแต่ก็ดีนิดนึงได้ฝึกภาษา อิอิกำ
    Last edited by james_en_kku; 20 May 2009 at 14:07:49.

Quote Originally Posted by Admiralce View Post
    กราฟฟิกสวยขึ้นนะ นิดนึง

จขกท ลองอัพไดรเวอร์ยัง แล้วได้ไปปรับอะไรใน ccc ป่าว
    ครับปรับในccc ลบรอยหยักเยอะเกินครับ
    และเวลาเล่นหน้าจอใหญ่ ต้นไม้จะเพี้ยน
    ขอไดรเวอร์ ล่าสุดทีครับของผมค่ายatiน่ะครับ

OverclockZone Member l3ellzaa's Avatar
    Bangkok University

Quote Originally Posted by Auto HD View Post
    ครับปรับในccc ลบรอยหยักเยอะเกินครับ
    และเวลาเล่นหน้าจอใหญ่ ต้นไม้จะเพี้ยน
    ขอไดรเวอร์ ล่าสุดทีครับของผมค่ายatiน่ะครับ
    หาง่ายจะตายครับ Driver

ไปโหลดโดยตรงกะเว็บมันก็ได้ -*-

OverclockZone Member Milano's Avatar

ผมก็เป็นใช้ 4850

แต่ปิดโหมดนึงไปจะไม่เป็น

อยู่ในการปรับกราฟฟิคอะคับ

OverclockZone Member

ของผมนะ มันเล่นกีต้า แล้วมันทำหายไปไหนก็ไม่รู้

OverclockZone Member deeperman's Avatar

เกมของคุณ วิล ไรท์ เค้าขายไอเดียครับ ไม่เน้นกราฟฟิก

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ของผมนะ มันเล่นกีต้า แล้วมันทำหายไปไหนก็ไม่รู้
    อยู่ในกระเป๋าป่าวครับ

ของผมพอ่านหนังค้างไว้ มันเอาใส่ในกระเป๋าเลย หาตั้งนาน

OverclockZone Member pumpper's Avatar

ผมก็เป็นใช้ 3870 ไดร์เวอร์ 9.5 เปิด AA ไม่ได้เลย ไม่ว่าจะ low meduim high ภาพเป็นเเบบ จขกท. เลย เป็นเพราะไดร์เวอร์ป่ะครับ ?

ภาคนี้สนุกดีถึงไม่ใช่ไทยก็เหอะ ติดงอมแงม 55+

OverclockZone Member MacOS's Avatar
    BTS วงเวียนใหญ่

ATI อีกแล้ว

หาDriver ให้ทีครับไม่รู้ไหนเวอชั่นเก่าไหม่ ไม่ค่อยติดตาม

OverclockZone Member motionman's Avatar

ตกลงมันแก้ยังไงอะลงตัว 9.5เเล้วก็ยังไม่หาย T T

OverclockZone Member Eye-Spy's Avatar

อย่างที่เค้าเคยบอกก่อนเกมออกอ่ะครับ

ว่าภาคนี้จะทำให้โน๊ตบุคเสปคไม่สูงมาก สามารถเล่นได้สบาย

ก็จริงของเค้าอ่ะนะครับ ผมเองก็รู้สึกว่าภาคนี้มันเล่นได้ลื่นกว่าภาคเก่าๆ เยอะเลยนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks