Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีการโกสหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีการโกสหน่อยครับ

คือ ผมต้องไปทำคอมโรงเรียนต้องลงใหม่ทั้งหมด ปัญหาคือผมไม่เคยโกสมาก่อนเพราะที่บ้านเองก็มีอยู่เครื่องเดียว และตัวโปรแกรม เห้นมีตั้งแต่ 1mb-700mb เลยอยากรู้ว่ามันตัวไหน และมีขั้นตอนไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ

งง

Comment

มันมีให้ไรค์ลงแผ่นไม่ใช่เหรอ

Comment

วิธีทำก็คือ

1ลงOS SP2 หาแบบไม่ร่วมกับDriver แบบต้องลง Driver เองอ่า
        2ลงโปรแกรมที่จำเป็นให้หมดโดยไม่ต้องใส่ Driver
        3มันจะมีอยู่ตอนที่ถามว่าต้อง Ghost ไดร์ไหน เลือก ไดร์ C: อย่างเดี่ยวก็พอ แล้วด้านขวามันมีให้ติกอย่างไดอย่างหนึ่งเลือก ลง CDVD แล้วก็เอาDVD ใส่เข้าไปแค่นั้นพอแต่ว่านานมากๆๆๆๆๆๆตอนไรค์แผ่นอ่าเกิบ30นาทีบางอันน่า

*ก่อนถึงข้อ3จะมีให้ติกข้างล่าง2อันอ่าไม่ต้องไปติกอ่าไรมันน่าคับแค่นั้นและ

Comment

ในนี้ก็มีวิธีครับ หรือก็อ่านที่ com-th.net เพิ่มเติม

Comment

ghost คือไรครับ เห็ฯหลายกระทู้และ

Comment

ผมใช้ เวอร์ชั่นเก่าอยู่เลย 2003
              ใช้มานานแล้ว
              ลองหามาใช้ดู
              เลือก Ghost แบบ HDD to HDD เลย
              เพราะนั้น ตอน Ghost ก็เอา HDD เปล่าๆมาอีกลูก มาจั๊มกับ HDD ต้นแบบ
              แล้ว Ghost เลย เสร็จก็เปลี่ยนลูกใหม่ ไปเรื่อยๆ ตามจำนวนเครื่อง
              ถ้าสเปกแต่ละเครื่องไม่เหมือนกัน ก็ Ghost ได้ หาวิธีการเอาในเน็ตของไทย มีอยู่นะ
              ไม่ได้ใช้มานานแล้ว

Comment

- -''

คือผมต้องการ Ghost ลูกต่อลูกอะครับ

คือ ลงโปรแกรมไว้เครื่องหนึ่งแล้วต้องการโกสตัวนี้ลงไปในอีกตัว

คำถามคือ โปรแกรมโกสมันใช้ตัวไหนได้บ้าง ?

(ผมไม่พูดถึงการไรท์ลงแผ่นนะครับ เพราะผมต้องการลงอย่างอื่นซึ่งแผ่นมันไม่พอ)

Comment

ใช้แ๋ผ่นโกสเอาก็ได้นี่ครับ เลือก ดิส ต้น ทาง ไปดีส ปลายทาง เท่านั้นเอง ไฟลืประมาน 4-5 เม็กเอง ได้เหมือนกัน
                  ผมโกสทุกวันครับ เพียงแต่ เอาแต่ ไดร์ซี เท่านั้น

ต่างกันแค่ คุณดิส ไปดีส

แต่ถ้าถามผมนะ อาจเห็นแต่กต่าง ผมโกสที่ 24 กิ๊ก บีบ แล้ว เหลือ 14 กิ๊ก ผมลงดีวีดี 4 แผ่น ทำไว้ 4 ชุด
                  ทำงานง่ายกว่าไหม ไม่ตองถอกเข้าถอดออก

Ghost 11.5 ที่ผมใช้

Comment

โกส v. เก่า รัน ในดอส แน่นอน

..

Comment

Ghost 15 นี่ง๊ายสุดๆเลย ลองหาในบิทดูครับ
                      10นาทีเสร็จ

Comment

Working...
                      X