Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นBlue Screen ลงวินโด้ ใหม่ เลยได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นBlue Screen ลงวินโด้ ใหม่ เลยได้ไหม

เป็นBlue Screen ลงวินโด้ ใหม่ เลยได้ไหม

stop : 0x000000D1

ได้ครับ แต่ต้องแน่ใจก่อนนะครับว่า hardware ไม่เสีย ซึ่งส่วนใหญ่เป็นที่แรมและก้อไดรเวอร์ที่ไม่เข้ากันกับ hardware

Comment

เช็ค ไดร์เวอร์ก่อนดีกว่า เป็นตอนใหนละครับ

Comment

แนะนำว่า ถ้าเกิดอีกให้จำ code ไว้แล้วลองเอามาเทียบใน internet ดู

จะสามารถเดาอาการเบื้องต้นได้คับ ว่าเกิดจากอะไรเป็นสำคัญ

อย่างเช่นคำว่า IRQ not less or equal ประมาณนี้อ่ะงับ

Comment

แค่จอฟ้า ถ้าต้องลงวินโดวส์ใหม่ รู้สึกจะลงทุนมากไปหน่อยนะ น่าจะเป็นตัวเลือกท้ายๆ

Comment

เครื่องร้านเกม นะไม่มีข้อมูลไรสำคัญ เลย
            ตอนนี้มันขึ้นโคดนี้ stop : 0x000000BE

ลงใหม่ ได้เลยใช่มั้ย ใส่แผ่น ละลงเลย ใช่ไหม ครับ

Comment

ลองเข้า safe mode แล้วใช้ system restore ดูครับ แต่ถ้าจะลงใหม่ก็ลงได้เลยครับ

Comment

Working...
              X