Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง 7750BE Core Voltage ผมได้ 1.328 ผิดปกติไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง 7750BE Core Voltage ผมได้ 1.328 ผิดปกติไหมคับ

เห็นส่วนมากจะอยู่ที่ 1.4 กัน อีกอย่าง ผมใช้ MB ECS Black ผมปรับตัวคูณไม่ได้เลยถ้าปรับก็จะไม่
    boot สรุปผม ปรับ manu MII ไม่ได้เลยเครื่องจะไม่ boot คับ หรือเป็นที่ PSU ผมใช้ Raidmax 530 W สาเหตุที่ผมปรับ ตัวคูณไม่ได้เลยเพราะอะไรครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำผมหน่อยคับ ขอบคุณคับ

ช่วยผมหน่อยครับผม

Comment

ช่วยดัน นะ ^^
      หายไวไว

Comment

ECS Black บอร์ดมันปรับตัวคูณไม่ได้อยู่แล้วหนิ ส่วนไฟ CPU 1.328 นี่เดิมๆรึปล่าวครับ ถ้าเดิมๆก็ปกติครับ เพราะของผมเดิมๆก็เท่านี้แหละครับ

Comment

ขอบคุณคับ บอร์ดตัวนี้ปรับไม่ได้หรอครับผมไม่รู้อ่ะคับแล้วที่เค้าปรับกัน ใช้โปรแกรมไรอ่ะคับ
          แล้ว mb ตัวนี้ปรับไฟเพิ่มที่ไหนอ่ะครับ หรือปรับที่ โปรแกรม

Comment

ปรับตัวคูณได้สิ ทำไมจาไม่ได้ bios v. ล่าสุดหรือป่าวคับ

Comment

ได้คับ ผมมีเมนู แต่ *ไปแล้วไม่ boot นี้แหละปัญหาครับผม

Comment

เหอๆ ลืมไป ตัวนี้ปรับตัวคูณขึ้นได้ แต่ปรับลงไม่ได้ แล้วปรับขึ้นไปเท่าไรครับ เพิ่มไฟเท่าไร?
                เท่าที่เคยเห็นท่านอื่นๆบอร์ดตัวนี้+7750 เพิ่มตัวคูณ 15*200 ต้องใช้ไฟ 1.4 ครับ ถึงจะบูตติด

Comment

ผมลาก 3.1 ไฟ 1.28 เอง อิอิ ประหยัด

Comment

ตรงปรับไฟอ่ะคับ เข้า manu bios อะไรคับ ผมหาไม่เจอ ไฟผม 13 กว่าๆๆ ได้ เคลียร์ bios ตลอด

Comment

หัวอกเดียวกันครับ...

Comment

ปรับแต่บัสสิ.. เอาแค่พอหอมปากหอมคอคับ 3+ นิหน่อย...

Comment

Working...
                        X