Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกคอมให้ผมทีสิครับ เอา (AMD) นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกคอมให้ผมทีสิครับ เอา (AMD) นะครับ

Cpu เอา AMD Phenom II X4 955 Black Edition นะครับ
    ที่ผมอยากให้จัดแทนผมคือว่าผมไม่รู้ว่าต้องใช้
    Mainboard ของอะไรบ้าง แล้ว Ram ต้องใช้ของอะไรบ้าง แค่นี้อ่ะครับ
    ถ้าไงช่วยบอกผมด้วยนะครับว่าต้องใช้ของอะไรผมจะได้มีความรู้ติดตัวนิดๆ
    ผมมีงบประมาณ 15,000 - 17,xxx บ. ถ้าไงขอบคุณทุกคน
    ที่มาจัดสเปกคอมให้ผมและให้ความรู้ผมนะครับ

955 10000
    Gigabyte MA790FXT DDR3 รหัสจำไม่ได้ทีตัวเดี่ยวื้เป็น DDR3 4900
    RAM GSKILL 4NQ 2Gx2 2700

Comment

15000-17000 นี่ เอาแค่ 3 อย่างที่บอก หรือเอาอะไรบ้างละครับ

Comment

เอาแค่ 3 อย่างนี้แหละครับ พอว่าเครื่องเก่าผมมันมี
        Display Card ของเดิมคือ GeForce 6200 TurboCache 256
        และผมใช้ Case Gview ไม่ทราบว่ายังใช้ได้ไหมครับ

Comment

ถ้าเป็น AGP ก็ต้องซื้อใหม่
          ถ้า PCI-E ก็ใช้ได้ครับ

Comment

เคสกับ psu ของท่านนี่ผมไม่ทราบนะครับ .... แต่สเปคที่ท่านวิกรจัดมา จขกท. จะใช้การ์ดจอตัวเดิมแน่หรือครับ

คอมจะนำไปใช้หลักๆ ด้านไหนละครับ

Comment

ก็อาจจะเล่นเกมส์ หรือ อาจจะฟังเพลง
              ทำงานต่าง อะไรประมาณนี้ครับ
              แต่ผมอยากจะอัพให้มันเจ๋งๆไปเลยอะครับ
              เพราะคอมเก่าผมมันช้ามากๆครับ

Comment

เอาแบบดีๆคงต้องออกเงินกันหน่อยละครับ

Comment

AMD Phenom II X4 955 Black Edition <---ใหม่สุดแล้วหรือป่าวครับ ถ้ามีใหม่กว่านี้เอามาลงแทนก็ได้ครับ)
                  แล้ว Mainboard ต้องใช้ของอะไร
                  แล้ว Ram ต้องใช้ของอะไร

พอดีผมจะเล่นลอง AMD สักครั้ง ทุกทีเล่นแต่ INTEL ถ้าไงจัดเจ๋งๆเลยละกันครับ
                  จบประมาณ 17,xxx นะครับ

Comment

สเปคก็ตามที่พี่วิกรจัดนั่นไงคะ

เฮ้อ การ์ดจอเราว่าซื้อใหม่เถอะค่ะ

เฮ้อ จะอัพทั้งที ดูๆมันไม่สมกะซีพียูกับเมนบอร์ดเร้ย

Comment

ถ้าจะซื้อการ์ดจอใหม่ใส่กับสเปกคอมพวกนี้ ต้องเอาตัวไหนไม่ทราบหรือครับ
                      ถ้ามีตังพอก็จะได้ซื้ออะครับ

AMD Phenom II X4 955
                      Gigabyte MA790FXT DDR3
                      RAM GSKILL 4NQ 2Gx2

Comment

ยินดีจะจ่ายที่เท่าไรครับ เพราะถ้าซื้อมาเล่นเกม ให้ลดCPUเป็น 940 แล้วเพอ่มการ์ดจอดีกว่านา

Comment

คิดว่าจะเก็บเงินอีกสักนิดอ่ะครับ
                          ถ้าไงลองบอกราคา 2 ตัวนี้มาให้ผมก่อนละกันครับ
                          ผมจะได้คิดอีกทีหนึ่งว่าผมสมควรที่จะเอาตัวไหน

4770 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับแล้ว
                          4850 X2 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ถ้าไงขอบคุณมากๆนะครับที่ช่วยบอกผมครับ

Comment

Working...
                          X