Announcement

Collapse
No announcement yet.

KB Logitech S510 ใช้งานได้ดีมั้ยอะ ? ใครเคยใช้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• KB Logitech S510 ใช้งานได้ดีมั้ยอะ ? ใครเคยใช้บ้าง

กำลังจะหาซื้อ Keyboard & Mouse แบบไร้สายมาใช้ เห็นว่ารุ่น Logitech S510 มันสวยดีอะครับ ไม่รุ้ว่าสัญญาณมันดีรึป่าว เพราะเป็นคนเล่นเกม-เล่นเนต อยากได้ที่มันแม่นยำหน่อยอะ งบแค่ 3000 ถ้ารุ่นนี้ไม่ดีคงต้องตัดใจซื้อ port usb แทน T-T ท่านได้ทราบถึงความสามารถในการใช้งานช่วยบอกทีนะครับ

แป่ว~ ม่ายมีคนใช้เลยเหรอ keyboard รุ่นนี้อะ
    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3443

Comment

ผมไม่เคยใช้หรอกครับ แต่ว่าถ้าต้องการแม่นยำใช้ wireless คงไม่ค่อยดีมั้ง(แต่แค่เล่นเกมคงไม่มีปัญหาหรอก)
      ปล.เห็นแล้วก็โอเคนะ สวยใช้ได้

Comment

วันก่อนไปดูที่ร้าน P&Y มันไม่มีภาษาไทย(มีแต่อังกฤษ)นะ เขาบอกให้ได้ 2400 บาท (A&L 29xx บาท , ไดโนเสาร์ 38xx บาท แพงเว่อร์ซะ) ที่จริงเล็งตัวนี้ไว้นานแล้วพอเห็นว่าไม่มีภาษาไทยเลยเปลี่ยนใจ เอา MX3200 แทน โอว...คีย์บอร์ด 300 กับ 3000 บาท ใช้งานแล้วมันต่างกันอย่างนี้นี่เอง ต้องลองจึงจะเข้าถึง

Comment

-*- ไม่มีภาษาไทยซะงั้น

Comment

สัญญาณดีคับ ไกลด้วย ซื้อสติ๊กเกอร์ภาษาไทยมาดิคับ ผมใช้อยู่ ดีมาก แต่ถ้าเล่นเกมส์ขับรถไม่ค่อยworkนะ มันจะหน่วงๆนิดๆ คล้ายคีบอร์ดnotebook ผมซื้อมา 2500 พันทิพย์ชั้น4
            สัญญาณไกลประมาณ3-4เมตรในแนวระดับเดียวกับตัวส่ง แต่พิมพ์นานๆเมื่อยมีนิดคับ
            โดยรวมแล้วโอนะ จิงๆแล้วถ้าเพิ่มอีกพัน จะได้อีกรุ่นคับ ดีกว่าสัญญาณแรงกว่า ที่สำคัญตัวส่งสัญญาณเล็กแค่thumbdive เอง ไม่เปลืองเนื้อที่โต๊ะด้วย เมาส์ดีกว่าด้วยคับ screen ภาษาไทยเรียบร้อยด้วยคับ

Comment

มีงบถึง 3000 บาท .. แนะนำเป็น logitech mx3200 เลยครับ .. ตามลิ้งค์ อยู่ที่ราคา 2800 บาท .. เม้าส์จะเป็นเลเซอร์ด้วย

http://forums.overclockzone.com/foru...ghlight=mx3200

..ผมก็ใช้อยู่ (mx3200) โดยซื้อจากท่าน hiddendragon ท่านนี้ล่ะครับ .. ใช้งานได้ดีเลยทีเดียว
              ..รูปที่ จขกท. ลงไว้ ก็เป็นรูปจากโต๊ะผมล่ะครับ + มาโคร แป้นพิมพ์ (จขกท. ขออนุญาตแล้ว)
              Last edited by lepon; 3 Apr 2007, 23:24:48.

Comment

MX 3200 !! สวยดีแฮะ... วันเสาร์จะไปดูที่ พันทิพย์งับ ^^ ขอบคุณมาก

Comment

Working...
                X