Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ จอ LCD ครับผมม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ จอ LCD ครับผมม

ขอทำความเข้าใจหน่ทอยนะครับ จอกระจก คริสตัล วายสกีน <<< 3 ตัวนี้ เหมือนกันหมดต่างแค่ชื่อหรือว่าคนละตัวกันครับ สับสน

ผมเดินไปดู ตึก cm เชียงใหม่อ่า คนขายเค้าบอกว่า จอกระจกไม่มี ดอท ไบท์ เหรอครับ มันใช้คนละเทคโนโลยี แต่จอ Lcd ธรรมดา ที่ไม่ใช่จอกระจกเค้าจะใช้เม็ดสีเอาซึ่งอาจทำให้เกิด ดอท หรือไบท์ ได้ บางครั้ง
    ที่ผมกล่าวมานี้เป็นจริงหรือเท็จอ่า

แล้วท่านใดพอรบกวนจอ 19 20 ในงบไม่เกิน 4500 ทีครับ เรื่อง แบนด์ นี่ผมไม่เกี่ยงแต่ขอภาพสดใสหน่อยก้ดี เอิ๊กๆ

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาตอบคำถามของผม
    Thank you
    อาริงาโต๊ะ

18.5ของsamsungได้ไหมอ่า ลองดูก่อนนะ

943 SNX 4200
    933 SN 4390

Comment

ตัวกระจก มันก็แค่เป็นแผ่นแปะไม่ใช่หรอครับ ? หรือว่ายังไง รอผู้เชี่ยวชาญ

Comment

VGA 4850 กับ LCD 20" ไหวไหมครับ

Comment

Originally posted by TKiTTY28 View Post
          VGA 4850 กับ LCD 20" ไหวไหมครับ
          สบายๆ

Comment

Originally posted by teekung40 View Post
            ขอทำความเข้าใจหน่ทอยนะครับ จอกระจก คริสตัล วายสกีน <<< 3 ตัวนี้ เหมือนกันหมดต่างแค่ชื่อหรือว่าคนละตัวกันครับ สับสน

จอกระจก กับ คริสตัล อันเดียวกันครับ
            จอวายสกีน คือจอกว้าง ครับ ถ้าไม่กว้างจะเป็นแบบ CRT ครับ

Comment

Working...
            X