Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการปรับตัวคูณของ AMD หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการปรับตัวคูณของ AMD หน่อยคับ

CPU ของ AMD สามารถปรับตัวคูณได้ไหมคับ

ตอนแรกกะจะสอย x2 3800+ แต่พอมันมี x2 3600+ (65nm.) แล้วเกิดความลังเลอ่าคับ

ช่วยแก้ข้อสงสัยให้ผมทีคับ

AMD ทุกรุ่น ปรับตัวคูณได้ (ปรับลงอย่างเดียว ไม่มีปรับขึ้นนะครับ)

ส่วน CPU ทั้ง2 ตัวคุ้มทั้งคู่ครับ เล่นได้ทั้งคู่เอาตามกำลังเงินครับ

Comment

ตระกูล Athlon64 ,X2 ปรับตัวคูณลงได้อย่างเดียวครับ
      ส่วน FX นี่ปรับได้อิสระเลย

Comment

นึกว่าปรับขึ้นได้ กะเอา 3600+ ปรับให้เป็น x10 ToT

-----------------------

ขอบคุณนะคับ

Comment

แล้วถ้าให้เลือกระหว่าง 3600+ 65 nm. กะ 3800+ 90 nm. พวกพี่จะเลือกตัวไหนกันคับ

Comment

ถ้าไม่เอามาคล็อกหนักๆ 3800+ ดีก่า

Comment

3600+ 65nm เย็นกว่านะครับ

Comment

Working...
              X