Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพล CCF

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ของผมก็เย็นไม่แพ้กัน

เหตุเกิด เมื่อฝนตก ห้องไม่แอร์ >_<

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
      ตอนนี้ของผมก็เย็นไม่แพ้กัน

เหตุเกิด เมื่อฝนตก ห้องไม่แอร์ >_<

ของผมเปิดแอร์แล้วยัง 31 32 เลย ทำไมของคนอื่นเค้าเย็นกันจัง หรือ 7750 ผมมันวีคแรกเกินไป เลยซดไฟหนักหน่อย 7750 ผมซื้อตอน 3350 ตัวสุดท้ายใน Saveway เลย ซวยจริงๆ

Comment

ซ่อมสำเร็จแล้วครับพี่น้อง CCF

กว่าจะซ่อมเสร็จ ตั้งแต่ 2 ทุ่มกว่ายันตี 4 ครับ

Comment

ซ่อมยังไงอ่ะครับ เชื่อมใหม่หรอครับ ถ่ายรูปมาให้ดูกันหน่อย อิอิ

Comment

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
            ซ่อมยังไงอ่ะครับ เชื่อมใหม่หรอครับ ถ่ายรูปมาให้ดูกันหน่อย อิอิ
            ใช่เลย อยากเห็นเหมือนกัน จะได้เก็บไอเดียไว้เผื่อซวย

Comment

ยัดลงบอร์ดไปเรียบร้อยแล้วน่ะครับ คงต้องรอรื้อรอบต่อไป

กะว่าจะรื้อมาเช็คอะไรอีกนิดหน่อยในวันอาทิตย์นี้น่ะครับ

เซ็นเซอร์มันหลอนๆ หรือใส่ซิงค์ NB ไม่ดี็ก็ไม่รู้

ชิพ NB ผมร้อนกว่าCPU -*-

Comment

ของผม NB มันก็ร้อนกว่า CPU นะครับ มันผิดปกติหรอครับ

Comment

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
                  ของผม NB มันก็ร้อนกว่า CPU นะครับ มันผิดปกติหรอครับ

มันไม่ผิดปกติหรอกครับ

เพียงแต่ว่าของผม บางทีมันขึ้นไปยัน 85 องศา

เลยฟันธงว่า เซนเซอร์มันหลอนแหละครับ

ว่าจะรื้อๆ มาดูอะไรอีกหน่อย แต่รอว่างงานก่อน ตอนนี้งานยุ่งจริงๆ เลยครับท่าน

Comment

ตาตุ่นน เอาโปรแกรมมาให้เติ้ลหน่อยดิ
                    Asus AI Suite อะ - -

Comment

สู้ครับท่าน 85 เพี้ยนชัวร์เลยครับท่าน

Comment

หายเพี้ยนแล้วครับ

รื้อซิงค์เมนบอร์ดมาทาซิลิโคน แล้วใส่ไปใหม่

46 องศานิ่งๆ แล้วครับพี่น้อง CCF

เพิ่มพัดลมเป่าแรม (ทำเอง)ใส่ไปอีก ยิ่งเย็นละทีนี้

แต่ได้แผลมา 2 แผลเลย ตอนเอาใบเลื่อยหักๆ กรีดอคริลิก T_T

Comment

Working...
                        X