Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนฟันธงหน่อย AMD x4200 กับ C2D 4300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนฟันธงหน่อย AMD x4200 กับ C2D 4300

ใครแจ๋วก่าในการใช้งาน ตัดต่อวิดิโอ

บอร์ดใดในราคาย่อมเยาว์สำหรับแต่ละตัวมีแนะนำไหม ของบไม่เกิน 3500

แรมคงใช้ 2 g NPC

มีความเห็นเพิ่มเติมก็แสดงได้เลย

ขอบคุณทุกความเห็น

AMD บอดถูก

Comment

ถ้าคำนึงถึงบอร์ด ราคาย่อมเยา คงต้องเลือก 4200+ ครับ เพราะมีบอร์ด อย่าง ASROCK ให้ใช้งานใช้ดีไม่มีเกเร หรือถ้าติดยี้ห้อก็ ASUS M2NVP-VM ครับ

Comment

4600+ ในต่างประเทศ ราคา แค่ 4800 เท่านั้นครับ แรงกว่า E6300 แต่ถูกกว่าเห็นๆ AMD คุ้มเสมอ

แต่บ้านเรายังไม่ปรับราคาตามเลย

สำหรับเมืองไทย

เล่นตัวสูงๆของAMDไม่ค่อยคุ้มนะครับผมว่า

ถ้าจะเล่นแบบงบประหยัดเล่น 3600+ แล้วเอาบอดถูกๆอีกตัว มาลากไฟเดิมโดยไม่เสียเงินเพิ่มกับค่าซิ้ง คุ้มครับ

แต่ถ้างบถึง แล้วเน้นประสิทธิภาพ ซึ่งจริงๆแล้วการตัดต่อวีดีโอควรจะใช้

กัดฟันหน่อยเล่น E4300 + DS3 แล้วลากไปอีกนิดหน่อยโดยยังเน้นที่ความสเถียรเป็นหลัก ถ้าได้แบบนี้ AMD ทาบไม่ติดครับ
        Last edited by ARES; 3 Apr 2007, 13:10:16.

Comment

ผมว่า 3800+ ดีกว่าครับ ถึง 4200 จะแรง แต่ก็แพงซะอย่างนั้นล่ะ
          อาจซื้อบอร์ดได้แรงขึ้นนะครับ

Comment

ตัดต่อวิดิโอ c2d แรงกว่าเห็นๆ

Comment

4600+ นี่ แรงกกว่า E6300 เหรอ ทำไมไม่เคยเห็นผลเทสที่เป็นแบบนั้นเลยหว่า = ='

Comment

ก็อย่าเอามันไปOCแข่งกันก่อนสิ เอาเดิมๆ อ่ะ เดิมๆ

Comment

E4300 ทามงานได้ดีกว่าเจ้าค่ะ ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้จาก Web ต่างประเทศต่างๆๆ ที่ได้ทามการ test ด้วยโปรแกรมต่างๆๆๆ นะค่ะ
                  คิคิ ได้ข่าวที่น่าสนใจมากๆๆๆ คือ จาก Web ต่างประเทศที่ดิฉันได้อ่านเจอมานะเจ้าค่ะ ประมาณ วันที่ 22 เมษา นี้ CPU ของ Intel จะลดราคา ซีพียู C2DกับPD ลงมา............^^
                  --------------------------------------------------------------------------
                  ของดี/เย็น/แรง/เร็ว/ประหยัดไฟ/ถูก อย่างนี้จะพลาดได้งัย..........................................

Comment

อยากให้ amd แรงกว่าได้มะ

Comment

เดี๋ยวนี้อารายๆก็ amd เน้อ หุหุ

Comment

เชียร์ amd ขอให้แรงๆ 555+

Comment

ผมว่ารออีกหน่อยก็ดีน่ะถ้าไม่รีบมาก ถ้ารีบ ผมว่า intel น่ะ

Comment

ถ้าเอาแรง + คุ้ม ก็เอา AMD ไปเล่นก็ได้ก็ได้นะครับ บอร์ดราคาถูกถูกดีๆ เกลื่อนครับ

แต่ถ้าแพงหน่อย แต่แรงเวอร์ ก็เอา C2D ไปเล่นก็ได้เลยนะครับ บอร์ดที่ราคาต่ำกว่า 3000 สำหรับ C2D ก็พอมีมั่ง

แต่ถ้าเน้นเอาไปทำงานตัดต่อ VDO ผมยอมรับว่า C2D จะทำได้ดีกว่านะครับ

แต่ AMD Athlon X2 มันก็ถือว่าดีพอสมควรแล้วนะครับ

เลือกเอา ใช้ความชอบ กับ งบ เป็นตัวตัดสินละกันนะ

Comment

Working...
                            X