Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3600+ ไป 7750 หรือ 7850 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คุ้มดีครับ ว่าจะเปลี่ยนอยู่ น่อมแพงไปหน่อยอะ

Comment

เปลี่ยนแล้วครับ เร็วขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ

เด๋วลอง OC ไป ซัก 3.0G ก่อง

Comment

ใกล้เคียงกันๆ ขอ intel ขอมาแจง เพราะเพื่อนใช้อยู่ 7750

Comment

เปลี่ยนแล้วก็ขายผมนะ 3600+

Comment

OC แล้วครับ ไป 210*15 แบบนิ่มๆ อิอิ ไฟเดิมๆ

แต่ ทำไม ซิงค์มันห่วยเช่นนี้ T__T หรือผมใส่ไม่ไปเนี่ย ก้ใส่ถูกนะแต่เสียงกระหึ่มเลย

สงสัยอย่างว่า เอามือไปกดๆที่พัดลมมันเงียบ พอปล่อยซักพักก้ดัง เหมือนพัดลมติดซิงค์มาไม่ค่อยดี

ใช้อันเก่าดีก่า เงียบดี ไว้รอหาซิงค์ ทำมะดาๆ

ซิ้งค์ ที่มันไม่ต้องเย็นมาก เอาแบบกลางๆ ไม่เกิน 1000 บาท ยิ่งดี เด๋วบวกตังซื้อ ซิลิโคนใหม่ด้วย

แนะนำทีครับ

แล้วก้ ใครใช้ Mainboard M3A78 Pro บ้างครับ ทำไมผมอัดไฟได้แค่ 1.30V ค้าบ งง ๆๆๆๆมาก
            Last edited by tagakung; 21 May 2009, 19:10:19.

Comment

X2 3600+ ไป 5000+ ยังต่างกันชัดเจน เลยครับ...

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                X2 3600+ ไป 5000+ ยังต่างกันชัดเจน เลยครับ...
                เห็นชัดเจนครับ อิอิ

อีกอย่างไม่ต้องลากแรงก้ใช้งานทั่วๆไปได้แล้ว

ผมไม่ได้เล่นเกมแล้วมีแต่เปิดเว็ปเยอะๆ โหลดบิท คุยเอ็ม มันก้เพียงพอ

Comment

ผมก็เปลี่ยนจาก 3600+ ไป 7750 แรงขึ้นมากครับ

Comment

ผมเปลี่ยนจาก 3600+ มาเป็น 5000+ ยังรู้สึกแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเลย ยิ่ง Oc 3.0GHz อีก

ส่วนท่านเปลี่ยนเปง 7XXX ซึ่งแรกกว่า 5000+ของผม ผมว่าน่าจะสัมผัสได้แน่นอนครับ คุ้มด้วย

Comment

ยังข้องกับ ไฟบนบอร์ดไม่หาย ทำไมมันปรับได้ 1.30V เองเนี่ย มึนๆๆๆ

Comment

Originally posted by tagakung View Post
                        ยังข้องกับ ไฟบนบอร์ดไม่หาย ทำไมมันปรับได้ 1.30V เองเนี่ย มึนๆๆๆ

ได้ปรับที่ตรงนี้รึเปล่า cpu voltage +50 +100 +150

Comment

Originally posted by boyzaa View Post
                          ได้ปรับที่ตรงนี้รึเปล่า cpu voltage +50 +100 +150
                          ในบอร์ด Asus รู้สึกจะไม่มีนะครับ แง่มๆ แต่เป็นไปได้ว่ามันให้อัดด้แค่นี้

กลัวบอร์ดแต้ป อิอิ

แค่ 1.30v ก้ลากมันส์แล้วครับ อิอิ

Comment

ไปได้ตันๆแค่นี้ครับไฟหมดบอร์ดแระ
                            Attached Files

Comment

Working...
                            X