Announcement

Collapse
No announcement yet.

โธ่โว้ย!...อย่างอื่นก็ลดหมดแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โธ่โว้ย!...อย่างอื่นก็ลดหมดแล้ว

ทำไม๊...ทำไม...ทำไม...ไอ้พวก PSU มันถึงไม่ลดราคาลงบ้างน้า...ดูราคาเมื่อไรก็เท่าเดิมตลอดเลยครับ...บางทีก็ดันขึ้นราคาเสียด้วยซ้ำ...ทั้งๆที่มีขายกันตั้งหลายเจ้า ดูแล้วภายในก็ไม่มีไรมากเลย chip vga card,cpu,ram,mainboard,harddisk ยังจะมีรายระเอียดมากว่าเสียอีก...

PSU ส่วนมาก ไม่ค่อยลดราคาเหมือนอย่างอื่น นะ

Comment

เก็บกดขนาดนี้จะเล่น 1000Watt หรอคับท่าน

Comment

นั่นสิ

Comment

555+ แพงแต่ก็คุ้มนะครับ อีกอย่างถ้ามี PSU รุ่นไหม่ ๆ มาคงไม่ได้แตกต่างคงแค่ W เท่าเดิม สวยขึ้น สายสวย แต่การจ่ายไฟอาจจะเสถียร์กว่า มีระบบประหยัดไฟ ในเมื่อการพัตนาไม่ต่างกันมากเหมือนพวกชิบเชต เค้าจะลดราคาตลาดทำไมละครับ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
            555+ แพงแต่ก็คุ้มนะครับ อีกอย่างถ้ามี PSU รุ่นไหม่ ๆ มาคงไม่ได้แตกต่างคงแค่ W เท่าเดิม สวยขึ้น สายสวย แต่การจ่ายไฟอาจจะเสถียร์กว่า มีระบบประหยัดไฟ ในเมื่อการพัตนาไม่ต่างกันมากเหมือนพวกชิบเชต เค้าจะลดราคาตลาดทำไมละครับ
            มีเหตุผลที่สุด

Comment

อืมมมม อันนี้ก็น่าคิดคับ

Comment

ถ้าใครจบไฟฟ้ามา จะรุ้ว่าทำไมราคามันเท่าเดิม - -

Comment

มิน่าทำไมถึงรวยเร็ว 55+

Comment

คือ อุปกรณ์ผลิต PSU เนี่ย มันต้องซื้อจากมาจากทีื่อื่น เค้าไม่ได้ผลิตเอง
                    มันมีหลายอย่างที่เป็นอุปกรณ์หลัก
                    ทั้ง Power MOSFET , Power Switching DIODE หม้อแปลง เทอดรอย์ , Heat Sink
                    ดังนั้นราคาจึงลดยาก เพราะมันอิงราคาจากที่อื่น

ไม่เหมือน เมนบอร์ด แรม ซีพียู พวกนี้ อุปกรณ์หลักคือ Chip ตัวเดียว ที่ทำให้ราคาผันผวน
                    เพราะมันมีการพัฒนาตลอดแข่งขันกันสูง

Comment

เพราะของใหม่ๆมากันก็ไม่ได้แรงต่างกันแบบอย่างอื่น คงต้องรอมันมีเทคโนโลยีใหม่ๆเกี่ยวกับ PSU~ ก่อนหล่ะ

Comment

มันไม่ต้องเพิ่มความเร็วแข่งกันนี่นา
                        เมื่อไม่ต้องแข่งกันเร็วก็ เลยไม่ต้องเปลี่ยนรุ่น

Comment

Working...
                        X