Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆใช้เพลงอะไรในการฟัง เพื่อฟัง เวทีเสียงของลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆใช้เพลงอะไรในการฟัง เพื่อฟัง เวทีเสียงของลำโพงครับ

รบกวนถาม พี่ๆครับ ว่า พี่ๆนิยมใช้เพลงอะไร ฟังเพื่อทดสอบ เวทีเสียง ของลำโพงกันครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้แผ่น DTS

Comment

ถ้าเป็นเพลงเลยตอนนี้ผมใช้เพลง Sacrborough fair ของ Noon ของรับ

หรือ อีกทางเลือกก็ชุดนี้เลยครับ เพราะดี ครับ แทรก แรก

แต่ เก่าๆ ก็ยังดีนะขอรับ HOtel เพลงอมตะ 5555+

Comment

ลองใช้พวกเพลงคลาสสิควงใหญ่ดูสิครับ ถ้าจะฟังพวกเวทีเสียง ไม่ก็พวก New Age อย่างของ Yanni ก็ได้ ชุดหลังๆ ใช้วงใหญ่ซัพพอร์ท เครื่องดนตรีเยอะ + หลากลายมากๆ ครับ

แต่ถ้าอิมเมจคงต้องไปหาพวกแจ้สมาฟังล่ะคาับ

Comment

ลูกทุ่ง 555+

Comment

When you believe - Mariah Carey + Whitney Houston
            Black or white - Micheal Jackson
            พวกแผ่นแสดงสดทั้งหลาย

ถ้าจะซื้อ Noon อย่าพลาดงานนี้

Last edited by jeurboy; 21 May 2009, 18:47:53.

Comment

ผมใช้เพลงที่อัดจาก Concert กับเพลงของเจ๊ Celine Dion

Comment

สำหรับคอแจ๊สฟิวชั่นหัวก้าวหน้า ต้อง Mahavishnu Orchestra - Visions of the Emerald Beyond

Comment

เพลงเก่าแผ่นแท้ๆ The egle Hotel califfonia

Comment

ฺำำBee Gees : one night only DTS ครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับผม

Comment

Originally posted by skyhawk1 View Post
                        ใช้แผ่น DTS

เพิ่งได้ลองเหมือนกัน แต่ลำโพงผม MX-5021 ตัวโม
                        เสียงออกชัดเจนดี
                        โหลดจากเวบนอก นานนับเดือน แต่เล่นเน็ตวันละ 2-5 ชม. โหลดช้ามากกกกกกก

เสียง ชัดเจน ภาพพอได้เพราะเป็น DVD

Comment

เพลงที่ชอบครับ
                          ของผม ถ้าเซ็ตลำโพงใหม่ ก็ต้อง
                          เพลงของพี่ป้าง อยู่คนเดียวได้,คบไม่ได้
                          เพลงคำเมือง ของจรัญ มโนเพ็ชร
                          Long road out of eden ของ eagle

Comment

Working...
                          X