Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ lcd ผม สวิตช์เปิดปิดเริ่มไม่ติด พอจะทำไงกะมันได้บ้างครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ lcd ผม สวิตช์เปิดปิดเริ่มไม่ติด พอจะทำไงกะมันได้บ้างครับ?

ไม่รู้ว่าถามถูกห้องรึเปล่านะครับ

ผมใช้ lcd samsung 19 นิ้ว รุ่น 932b แบบไม่ไวด์ครับ
    น่าจะหมดประกันไปแล้ว
    ตอนนี้ สวิตช์เปิดปิดกดไม่ค่อยติดแล้วครับ

ตอนนี้ไม่กล้าปิดจอเลย เพราะกลัวปิดแล้วจะเปิดไม่ได้อีกเลย

มีที่ซ่อมที่แนะนำรึเปล่าครับ แล้วมันจะแพงมั้ยครับ

ไม่กล้าปิดจอก็ถอดปลั๊กเลยสิครับ 555555555555555555

Comment

ของผมจอ lcd samsung 943nwx เปิดไม่ติด เหมือนกัน
      อาการคือ ตอนแรกเปิดเครื่องแล้วจอเหมือนจะติดแล้วก็ดับ เป็นอย่างนี้อยู่หลายนาทีกว่าจะเปิดได้
      วันต่อ ๆมาอาการหนักเปิดไม่ติดครับ

ไปหาข้อมูลมาส่วนมากอาการอย่างนี้เป็นกับภาคจ่ายไฟ C แห้งหรือบวม
      เลยไปจัดการแกะจอ lcd samsung 943nwx ตัวที่ เปิดไม่ติด ออกมา มองหา C ตัวไหนบวม ๆ แจ๊กพอตเจอ C บวมจริง ๆ ด้วย ค่า 1000 uF 16 V บวมกันอยู่ 2 ตัว พอเปลี่ยนก็ใช้ได้เลย ปิดงานครับ

Comment

ขอวิธีการแกะ monitor samsung 943nwx หน่อยคับ เป็นอาการเดียวกันเลยคับจะลองซ่อมดู ช่วยทีคับ

Comment

Working...
        X