Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ไหวไหม โหลดบิต เล่นยิงไข่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ไหวไหม โหลดบิต เล่นยิงไข่

ntel Atom N230 (Int. With Board) xxxx
    Intel Desktop Board DG945GF 2600
    Kingston DDR2 2GB 533 700
    Werstern Digital Green 1TB 3200
    LG SuperMulti DVD Writer 800
    Intel Mini-ITX Chasis 1000
    thermaltake 350W 1200
    จอ+เมาส์+คีย์บอร์ดเดิม

รวม 9500 บาท

ไหวไหม จะเปิดโลหดบิต 24/7 + ทำ server ในบ้าน

ได้ครับ

ประหยัดไฟน่าดู

Comment

เหลือๆเลยครับ

Comment

ใหว

Comment

ไหวๆ (เนียนมา)

Comment

ไหวอยู่เเล้วเเละคงประหยัดไฟน่าดู

Comment

HDD โหดมาก อิอิ

Comment

สบายมากมาย

Comment

อยากได้สักเครื่องมาโหลดบิตเหมือนกันครับผม

Comment

ntel Atom N230 (Int. With Board)
                    Intel Desktop Board DG945GCLF2D
                    Kingston DDR2 2GB 667
                    Samsung 1TB
                    LG SuperMulti DVD Writer
                    Neolution 400w

ตามนี้ เหลือๆ

Comment

เท่าที่เคยใช้ Atom N230 อืดจนหงุดหงิดครับ(รึเคยใช้ของแรงหว่า) เอา 270 ดีกว่า
                      ตอนไรท์แผ่นทำอย่างอื่นอืดมากๆ แค่เปิดเว็บยังหน่วงเลย

Comment

ผมก็กะว่าจะทำครับ แต่ว่าไม่ทำอย่างอื่นเลยเพราะว่ามี PC อยู่แล้ว แต่ว่าสเปคค่อนข้างกินไฟ

เครื่องเอามาโหลดบิตเนี่ยคิดเหมือนกันครับ คือ ลง Windows ตัด Effect ทุกอย่าง แล้วก็ ลงแค่ uTorrent กับ AntiVirus ครับผม ที่เหลือไม่ลงครับ อยากทำอะไร copy มาเครื่องหลัก แล้วค่อยทำครับ

การเข้าใช้งานเครื่องก็ผ่านทางการ Remote เป็นส่วนใหญ่ครับ

ปล. ของที่ว่าเนี่ยซื้อที่ร้านไหนบ้างเหรอครับ แล้วเคสกับ PSU เนี่ย มาพร้อมกันเลยหรือเปล่า พอดีไม่เคยมีประสบการณ์ เรื่องนี้มาก่อน
                        Last edited by iamtheone; 26 Jul 2009, 14:49:19.

Comment

ถามหน่อยสิครับว่า บอทมีขายที่ไหนเพราะลองหาหาดูเเล้วไม่ไม่ข้อมูลเลยอะครับ

ผมกำลังเก็บตังอยู่

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
                            ผมก็กะว่าจะทำครับ แต่ว่าไม่ทำอย่างอื่นเลยเพราะว่ามี PC อยู่แล้ว แต่ว่าสเปคค่อนข้างกินไฟ

เครื่องเอามาโหลดบิตเนี่ยคิดเหมือนกันครับ คือ ลง Windows ตัด Effect ทุกอย่าง แล้วก็ ลงแค่ uTorrent กับ AntiVirus ครับผม ที่เหลือไม่ลงครับ อยากทำอะไร copy มาเครื่องหลัก แล้วค่อยทำครับ

การเข้าใช้งานเครื่องก็ผ่านทางการ Remote เป็นส่วนใหญ่ครับ

ปล. ของที่ว่าเนี่ยซื้อที่ร้านไหนบ้างเหรอครับ แล้วเคสกับ PSU เนี่ย มาพร้อมกันเลยหรือเปล่า พอดีไม่เคยมีประสบการณ์ เรื่องนี้มาก่อน
                            เคสกับPSUมาพร้อมกันครับ

Originally posted by willkungza View Post
                            ถามหน่อยสิครับว่า บอทมีขายที่ไหนเพราะลองหาหาดูเเล้วไม่ไม่ข้อมูลเลยอะครับ

ผมกำลังเก็บตังอยู่
                            1000ทิป มีขายครับ

Comment

ถ้าเอาเรื่องไฟเป้นหลักก็ดีครับ
                              ถ้าเอาเรื่องความแรง งบนี้เจอ sempone 140 สวนตกถนนแน่ครับ
                              เท่าที่ผมลอง atom มานะครับ ผมบอกได้เลย มันอืดเวลาทำงาน ถ้าเอาแค่โหลดบิต ก็ไม่เป็นไรครับ
                              แต่แค่จะเอาหนังที่โหลดมา นำมาตัดต่อนิดๆหน่อยๆก็เซ็งแล้วครับ

Comment

Working...
                              X