Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-MA78GM-US2Hใส่แรม1G4ตัวได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-MA78GM-US2Hใส่แรม1G4ตัวได้ไหมคับ

คืออยากทราบว่าบอร์ดตัวนี้มันใส่แรมได้4ตัวไหมคือซื้อแรมของkingmax1o24/1066มา4ตัวอะคับรบกวนผู้รู้ทีนะคับ

ได้ครับ แต่ไม่รับประกันว่าจะนิ่งรึปล่าว

Comment

ผมรู้แค่ว่าใส่2ตัวมันได้สปีดเต็มๆแต่พอใส่อีก2ตัวที่เหลือจะได้สปีดไม่เต็มไม่รู้เข้าใจถูกป่าวคับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดใส่ 1066 4ตัวบอร์ดมันจะดรอบ เหลือแค่800 ทั้ง4ตัวเลยนะครับ รู้สึกเคยเห็นเคสนี้อยู่แถวๆบอร์ดนี่แหละครับไปไม่แน่ใจรอ Rep ข้างล่าง ชี้แจงแบบชัดๆครับ

Comment

Originally posted by joi100 View Post
          ถ้าจำไม่ผิดใส่ 1066 4ตัวบอร์ดมันจะดรอบ เหลือแค่800 ทั้ง4ตัวเลยนะครับ รู้สึกเคยเห็นเคสนี้อยู่แถวๆบอร์ดนี่แหละครับไปไม่แน่ใจรอ Rep ข้างล่าง ชี้แจงแบบชัดๆครับ
          จะใส่กี่ตัว มันก็รัน แรมบัส 800 หมดนะ
          ต้องไป Fix ที่ BIOS เหมือนๆ กัน

Comment

Working...
          X