Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>LENOVO Y450 CLUB<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by nutto13 View Post
    แต่xpจาลงพวกdolby naviพวกนี้ไม่ได้ใช้มั้ยค่ะ
    ปุ่มเหนือคีย์บอร์ดที่ใช้ไม่ได้ชัวร์ๆใน XP มี Desktop Navigator, OneKey Recovery และ OneKey Theater ครับ ส่วนปุ่ม Dolby น่าจะใช้ได้นะครับ เพราะมันเรียกใช้ Software ของ NVIDIA แต่อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ คงต้องลองดูครับ ^^

อ่อ...อีกหนึ่งฟังก์ชั่นที่ใช้ไม่ได้บน XP ก็คือ Veriface (สแกนใบหน้า) ครับ ^^

ปล. ความคิืดเห็นส่วนตัว ไหนๆ Spec เครื่องก็แรงแล้ว ใช้ Vista ไปเถอะครับ จะได้ใช้งานอย่างคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ ตอนนี้ผมใช้ Vista SP2 อยู่ ก็ยังไม่เจออาการงอแงอะไรครับ ^^

Comment

Originally posted by wanab View Post
      ทำไงหรือคับแนะนำทีคับ
      ตอนที่ลง Driver ของ Graphics card มันจะมีอยู่หน้านึงที่บอกว่าตัวโปรแกรมจะลงอะไรให้เราบ้าง สังเกตดูมันจะมีติ๊กถูกอยู่ 2 ช่องเป็น Default อยู่แล้วครับ ตัวบนจะบอกว่าลง Driver ของ Graphics card ตัวล่างจะบอกว่าลง Driver ของ Audio อะไรสักกะอย่างนี่แหละครับผมจำข้อความไม่ได้แล้ว สรุปก็คือไม่ต้องติ๊กเลือกอะไรออกครับ ลงมันทั้ง 2 ตัวตาม Default นั่นแหละครับ หลังจากลงเสร็จแล้ว ก็อย่าลืมลงตัว Register tool ที่มีอยู่ในแผ่น Driver ด้วยนะครับ ^^

ปล. ใน Vista ใช้ได้แน่นอนครับ แต่ XP ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะ Lenovo ไ่ม่ได้ให้ Register tool สำหรับ XP มาครับ ^^

Comment

ขอบคุณคับผม

Comment

Originally posted by k_shox View Post
          ปุ่มเหนือคีย์บอร์ดที่ใช้ไม่ได้ชัวร์ๆใน XP มี Desktop Navigator, OneKey Recovery และ OneKey Theater ครับ ส่วนปุ่ม Dolby น่าจะใช้ได้นะครับ เพราะมันเรียกใช้ Software ของ NVIDIA แต่อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ คงต้องลองดูครับ ^^

อ่อ...อีกหนึ่งฟังก์ชั่นที่ใช้ไม่ได้บน XP ก็คือ Veriface (สแกนใบหน้า) ครับ ^^

ปล. ความคิืดเห็นส่วนตัว ไหนๆ Spec เครื่องก็แรงแล้ว ใช้ Vista ไปเถอะครับ จะได้ใช้งานอย่างคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ ตอนนี้ผมใช้ Vista SP2 อยู่ ก็ยังไม่เจออาการงอแงอะไรครับ ^^
          ตอนนี้จำเป็นต้องใช้โปรแกรมเฉพาะอ่ะค่ะ
          พวกเกี่ยวกับวิศวะ แล้วโปรแกรมมันซับพอร์ตxp

เหมือนจารุมาว่าxpส่วนใหญ่ที่ใช้มัน32บิต
          แล้วตอนนี้มีvista32บิตเหมือนกัน มันจะใช้ด้วยกันได้มั้ยค่ะ

ไม่แน่ใจเพราะเคยได้ยินว่าตอนแรกvistaมันเป็น64บิตโปรแกรมของxpบางตัวถึงใช้ไม่ได้

Comment

Originally posted by nutto13 View Post
            ตอนนี้จำเป็นต้องใช้โปรแกรมเฉพาะอ่ะค่ะ
            พวกเกี่ยวกับวิศวะ แล้วโปรแกรมมันซับพอร์ตxp

เหมือนจารุมาว่าxpส่วนใหญ่ที่ใช้มัน32บิต
            แล้วตอนนี้มีvista32บิตเหมือนกัน มันจะใช้ด้วยกันได้มั้ยค่ะ

ไม่แน่ใจเพราะเคยได้ยินว่าตอนแรกvistaมันเป็น64บิตโปรแกรมของxpบางตัวถึงใช้ไม่ได้
            Vista มีทั้ง 32 บิต และ 64 บิตครับ ลองตรวจสอบโปรแกรมที่จำเป็นต้องใช้ดูนะครับว่าลงบน Vista ได้รึปล่าว เผื่อจะได้เปลี่ยนไปใช้ Vista ครับ ^^

Comment

ฟังก์ชั่น Veriface มันลงยังไงอะครับ ผมทำไม่เป็นง่ะ รบกวนชี้แนะทีครับ T_T

Comment

มันมีโปรแกรม Veriface ของมันเลยหนิคับ ลงยังอ่า

ลงโปรแกรมเสร็จมันก็จะรัน wizard ให้เราตั้งพาสเวิด แล้วสแกนหน้าเราเก็บไว้เลย

Comment

ไม่ได้เข้ามานานเลยเหอะๆ โทดทีครับติดงานคณะครับ ^^
                  Veriface ลงปกติแหล่ะครับ แล้วมันจะขึ้นที่หน้าเดสท็อป ที่เป็น ขดๆ อ่ะครับ -*-
                  รันจากตรงนั้น แล้วมันให้ตั้งพาสเวิร์ด แล้วก็จะสแกนหน้าครับ ^^

Comment

จะบอกว่า Veriface ต้องไปโหลดมาจาก Web นะครับ ในแผ่น Driver ที่มากับเครื่องไม่มี เ๊อ๊ะ...หรือว่ามีแต่ผมหาไม่เจอหว่า ^^"

Comment

Originally posted by k_shox View Post
                      จะบอกว่า Veriface ต้องไปโหลดมาจาก Web นะครับ ในแผ่น Driver ที่มากับเครื่องไม่มี เ๊อ๊ะ...หรือว่ามีแต่ผมหาไม่เจอหว่า ^^"
                      ผมหาในแผ่น driver มันไม่มีอะครับ เลยไปโหลดจากในเวปมาลงเรียบร้อยแล้ว อิอิ แจ่มจริงๆโปรแกรมนี้ จำหน้าเจ้าของได้แม่นมาก

Comment

ผมซื้อเครื่องมาเมื่อวันอังคารครับ ^^"
                        ตกลงว่าปุ่ม dolby มันใช้ได้รึไม่ได้บน xp กันแน่อ่าครับ งงและ

Comment

Originally posted by bonut View Post
                          ผมซื้อเครื่องมาเมื่อวันอังคารครับ ^^"
                          ตกลงว่าปุ่ม dolby มันใช้ได้รึไม่ได้บน xp กันแน่อ่าครับ งงและ
                          บน xp ใช้ไม่ได้ครับ

Comment

ลง vista หรือ win7 จะดีที่สุดครับ (แต่ผมแนะนำ win7 RC build 7100 ครับ ใช้แล้วจะลืม vista ไปเลย อิอิ)

Comment

ถ้าเราไม่ทำการ veriface ในเครื่อง
                              มันก็แค่จะไม่ ใส่รหัส กับ สแกนหน้าเราใช่รึเปล่าครับ

ไม่ค่อยชอบถ่ายรูปเท่าไร แล้วกลัวจะพาสไม่ได้ด้วย

Comment

ลง vista ดีก่า xp แน่นอนคับผม เพราะทีแรกร้านลง xp มาให้ใช้แล้วไม่เวิร์ค เลยไปให้ร้านคอม เปลี่ยนเป็นวิสต้าแทน

Comment

Working...
                                X