Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะลาก 720BE สัก 3.9-4.0Ghz ต้องเพิ่ม NB/HTไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะลาก 720BE สัก 3.9-4.0Ghz ต้องเพิ่ม NB/HTไหมครับ

ขอบคุนครับสำหรับคำตอบ

ไม่ต้องเพิ่ม เพราะทำไม่ได้ ลากไม่ได้ไกลขนาดนั้นหรอกครับ

Comment

ลองHtที่2.2 NBที่x11ดูครับผมเห็นที่3.6-3.7นิ่งๆเลยนะครับ 3.9มันก็ถึงแต่ไม่นิ่งเท่าไหร่ครับ ลองไล่ๆดูครับ

Comment

แรง ขิงๆ

Comment

ของเขาเเรงจิง

Comment

ลากเท่านั้นต้องใช้ความสามารถเฉพาะตัวนะคับ อิอิอ

Comment

ลองเพิ่มดูครับ แต่ถ้าไม่ได้ลาก NB/HT สูงๆ ก็คิดว่าไม่ต้องเพิ่มคับ

Comment

CPU คงใช้ไฟเยอะพอสมควร ^^

Comment

เล่นน้ำ......คือคำตอบสุดท้าย 4.0

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                    ลองHtที่2.2 NBที่x11ดูครับผมเห็นที่3.6-3.7นิ่งๆเลยนะครับ 3.9มันก็ถึงแต่ไม่นิ่งเท่าไหร่ครับ ลองไล่ๆดูครับ
                    ไฟเท่าไหร่ครับอันนี้ เดี๋ยวลองมั่งครับ

Comment

เต็มที่แล้วครับ มากกว่านี้เทสไม่ผ่านเลย อิอิ

แบบ 24/7 อะครับ

Comment

3.9 - 4.0 นี้ เอาแบบไหนล่ะครับ นิ่งๆ24/7 หรือ กะหลั่วๆ เอาไว้โชเท่ๆ

ผมว่าจากความคิดจริงๆ ของผม คุณยกชุดไปเล่น ชุดน้ำดีๆ ซักชุด ส่วนเรื่อง HT NB เพื่อนผม 3.6 NB2.7ก็ยังทำได้เลย แต่DK อย่างดี ผมว่าNB 2.4ก็เก่งแล้ว จากประสบการณ์ส่วนตัว HT อย่าไปสนใจมาก เน้น NB ดีกว่า

ว่าแต่เปลี่ยนPsu ยังครับ อยากจะเห็นว่าเปลี่ยนแล้วเทพจริงรึเปล่า^^

Comment

Originally posted by amdadam View Post
                          ขอบคุนครับสำหรับคำตอบ
                          จะรอ config เทพนะครับ อยากเห็น ปูเสื่อรอ

Comment

Originally posted by VooDooXT View Post
                            จะรอ config เทพนะครับ อยากเห็น ปูเสื่อรอ
                            Tt 1000W ของเดิมอ่ะเน่าแล้ว เปลี่ยนยัง

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                              3.9 - 4.0 นี้ เอาแบบไหนล่ะครับ นิ่งๆ24/7 หรือ กะหลั่วๆ เอาไว้โชเท่ๆ

ผมว่าจากความคิดจริงๆ ของผม คุณยกชุดไปเล่น ชุดน้ำดีๆ ซักชุด ส่วนเรื่อง HT NB เพื่อนผม 3.6 NB2.7ก็ยังทำได้เลย แต่DK อย่างดี ผมว่าNB 2.4ก็เก่งแล้ว จากประสบการณ์ส่วนตัว HT อย่าไปสนใจมาก เน้น NB ดีกว่า

ว่าแต่เปลี่ยนPsu ยังครับ อยากจะเห็นว่าเปลี่ยนแล้วเทพจริงรึเปล่า^^
                              HT มันลากได้เกิน 5200(2600*2)ได้เหรอครับ มันไม่เกินลิมิทมันเหรอครับ ยังไม่เคยเห็นใคร

เกิน2500เลยอ๊ะ ผมไม่ค่อยเก่งเลยอยากรู้ว่ามันสามารถลากเกินHT3.0 5200ได้เหรอครับ ฟามรู้ๆ

Comment

Working...
                              X