Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด gigabyte p31-ds 3l เพิ่มแรมจาก 1Gx2เป็นx4 ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด gigabyte p31-ds 3l เพิ่มแรมจาก 1Gx2เป็นx4 ได้มั้ยครับ

ตอนนี้ผมมีแรม 1G x2 อยู่ อยากเพิ่มอีก 2 G ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะใส่เพิ่มได้มั้ย
    คือว่าตอนซื้อมาจากร้านช่างที่ประกอบบอกว่าถ้าใส่แค่ 2 slot จะไม่ม่ปัญหาแต่ถ้าใส่เต็ม 4 slot จะมีปัญหาก็เลยไม่แน่ใจว่าจะใส่เพิ่มได้มัย
    รบกวนคนที่เคยใช้รุ่นนี้บอกด้วยครับ
    ตอนนี้ใช้ core 2 duo E8200
    แรม kington bus 800 1 g x2
    vga card 8600 gt
    ถ้าเพิ่มได้ควรจะใส่ 1 G เพิ่มอีก 2 ดี หรือ ใส่ 2 g ตัวเดียวดีครับ

ได้
    ใส่ 1GB x 2 + 2 GB = 4 GB
    เสียบๆ มันเข้าไปโลด

Comment

ของผมDS3R

ใช่อยุ่ เสียบเลย ช่างมันรู้มาก

Comment

เมนบอร์ดรุ่นนี้มีช่องเสียบแรม4ช่องค่ะ ใส่แบบ 1กิก 4ช่องเลย อิอิ ไม่มีปัญหาค่ะ

Comment

Working...
        X