Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพแตกๆนี่แก้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพแตกๆนี่แก้ไงครับ

ใช้จอ17 นิ้วภาพเนียนๆงามๆ พอเปลี่ยนมาใช้จอ21นิ้ว ภาพแตกๆหยักๆซะงั้นดูแล้วมันขัดๆไงไม่รู้ แบบนี้ควรแก้ไงครับ หรือเปลี่ยนการ์ดจอไปเลย ผมใช้ 4850

ความร้อนรึปล่าว ได้ocรึปล่าว? ถ้าocลองลดmemclockลงครับ

Comment

oc ป่าว

Comment

ปรับความละเอียดตามหรือยังครับ

Comment

ผมว่าถ้าไม่นับเรื่องความร้อนเนี่ย น่าจะเป็นเรื่องความชินมากกว่านะครับ หรือว่าจอคุณภาพไม่ดีเอง แล้ว จอ 17 ทีว่าเนี่ย CRT หรือว่า LCD ครับผม รวมถึงตัวที่ซื้อใหม่ด้วย ถ้าเปลี่ยนจาก 17 CRT มาเป็น 22 LCD เนี่ย ก็ต้องทำใจหน่อยแล้วกันครับผม แต่ว่านานๆ ไป้เดี๋ยวก็ชินครับผม

Comment

ไม่ oc ความร้อนประมาณ 80 ความละเอียดเท่าเดิม เมื่อก่อนใช้ crt เปลี่ยนเป็น lcd จอใหญ่ขึ้นแต่ภาพมันไม่ค่อยเนียนเหมือนเก่าเลย

Comment

จอเป็นacer ซื้อมา5000

Comment

Working...
              X