Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการนำภาพพออกจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการนำภาพพออกจอหน่อยครับ

คืออยากทราบว่า ถ้าผมอยากจะนำภาพออกหน้าจอ LCDTV(หน้าจอเดียว) ที่มีแหล่งสัญญาณ 2 แหล่ง คือ 1.เครื่องเล่นดีวีดี 2.เครื่องคอมพิวเตอร์ ผมจะสลับภาพให้ขึ้นหน้าจอด้วยวิธีใดได้บ้างครับ
    แบบกรณีที่กำลังเล่นแผ่นดีวีดีอยู่แล้วจะสลับภาพไปเป็นหน้าจอคอมพิวเตอร์ทันที จะทำได้ด้วยวิธีใดบ้างครับ? จะต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง ใช้สายอะไรยังไง
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

งง ครับ
    เอาจากที่ผมใช้อยู่นะครับ
    คอมผมต่อเข้าทาง HDMI
    ส่วนเครื่องเล่น ดีวีดี ผมต่อเข้า AV
    เวลาจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนโหมดที่ LCDTV ครับ
    มีตั้งหลายช่อง หรือเครื่องเล่น ดีวีดีมี HDMI
    ก็ต่อได้อีกมี 2 ช่องอยู่แล้วพื้นฐาน
    Last edited by wareareyou; 26 Apr 2010, 09:28:04.

Comment

ผมต่อเข้าช่อง AV ผ่านช่อง DVD Component

แล้วไปตั้งค่าที่ซอฟแวร์ของการ์ดจอ

่ส่วนเรื่องเสียงนั้นต่อเข้าชุด Home Theater แทน แต่จะได้แค่ 2.1 เพราะต่อผ่าน หัวjack ธรรมดา

Comment

Working...
      X