Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธี ลบ Bitdefender 10 หน่อย คับ ลบ ออก แต่มันยังทำงานอยู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธี ลบ Bitdefender 10 หน่อย คับ ลบ ออก แต่มันยังทำงานอยู่

ผมได้ ลองโหลด Bitdefeder Free Edition 10 มาลอง ใช้

แต่มัน ดันเห็น ไฟล์ บางไฟล์เป็นไวรัส ทำให้ ไม่สามารถ เข้าโปรแกรม ได้ แต่ ถ้า เอาโปรแกรมที่มันคิดว่าเป็นไวรัสมาลงใหม่ ก็ สามารถ ใช้ได้ ชั่วคราวคับ

ผม ก็เลย ต้อง ลบ Bitdefeder Free Edition 10 ออก โดย ใช้ โปรแกรม Your Uninstall ลบ คับ

แต่ พอลบ ออกไปแล้ว อาการ เดิม ก็ยัง คงอยู่ คือ ไฟล์ ไม่สามารถ ใช้งานได้ พอลง ใหม่ ก็ ใช้ได้ ชั่วคราว แล้ว มันก็ block อีก ทั้งๆ ที่ ตัวโปรแกรม Bitdefeder มันไม่ทำงานแล้ว

ผมเลย ลองไหลด ตัวลบ ของทาง bitdefender มาแต่มัน ดันลบได้ แค่ เวอร์ชั่น 9

http://kb.bitdefender.com/KB333-en--...tDefender.html

ช่วย หาตัวลบ Bitdefeder Free Edition 10 ให้ ผมหน่อยคับ Please ลำบากมากเลย คับ ตอนนี้

งง กับโปรแกรมมัน จัง ไม่รู้ไปแอบ ทำงานอยู่ ตรงไหน ลอง หาใน startup ก็ ไม่เห็นมี โปรแกรมมันทำงานอยู่เลย
    Last edited by aekkung01; 21 May 2009, 18:34:15.

ลืมบอกไป ผมใช้ วินโด้ XP นะคับ

Comment

revo uninstall

Comment

โดน Sality มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
          โดน Sality มากกว่าครับ

คืออะไร เหรอ sality

ผมคิดว่า ไม่ใช่ ไวรัสแน่นอน คับ เพราะ ทำการ undo เครื่องไว้

เอาง่ายๆ เลย คือ ตัว UCG ที่ไว้ สำหรับ เข้าเล่น DOTA โดน block ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลย คับ ทั้งๆ ที่ ผม uninstall bitdefender ออกไปแล้ว

เวลา ผมจะเข้าไปเล่นก็ ต้อง ลง UCG ใหม่ทุกครั้ง แต่ก่อนหน้า ที่ยังไม่ได้ลง Bitdefender ก็ไม่มีปัญญา ตรงส่วนนี้ มาก่อนเลย

Comment

ผม ได้ ลอง ใช้ revo uninstall มัน ไม่เจอ โปรแกรม bitdefender แล้ว อ่ะ

Comment

มีโฟลเดอร์ Bitdefender เหลืออยู่ใน Program files ไหมครับ

Comment

ไม่มี เลย คับ

Comment

bitdefender ผมเคยลองลบยังไงมันก้ลบไม่หมด มันจะไปติด ที่ window firewall มั่ง network setting มั่ง จะมีหัวข้อเกี่ยวกับ bitdefender ติดอยู่ลบยังไงก้ไม่หมด เซงเหมือนกันคับ

Comment

กำแล้ว ซิ งานเข้า ต้อง format สถานเดียว แล้ว มั้ง งานนี้

Comment

ไม่มีโฟลเดอร์มันก็น่าจะไปหมดแล้วนะครับ เคยเป็นเหมือนกัน ถอนออกแต่เปิดมาโปรแกรมขึ้นเฉย เลยต้องไล่หาลบเอา

Comment

ลองลงใหม่แล้วค่อยถอนการติดโดยใช้โปรแกรมช่วยครับ revo ก็ใช้ได้ใช้โหมด advance เลยครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ แก้ได้ครับ พิมพ์ msconfig ที่ run แล้วไปติ๊กเครื่องหมายถูกใน startup หน้าตัว bitdefender ออกอ่ะครับ มันจะมีอยู่ 2 หรือ 3 อันนี่แหละ เอาออกให้หมดเลยครับ แล้วก็ restart เครื่องจะมีเพื่อเข้า windows มาใหม่จะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมา ก็ติ๊กถูกแล้วก็ ok ครับ จากนั้นก็เข้าไป uninstall ไปด้แล้วครับ

Comment

ไม่รู้จะมาอ่านข้อความอีกหรือเปล่า

ให้เข้าไปในเวป www.bitdefenderthailand.com

มี uninstall tools ครับ โหลดมาลบได้ทุกเวอรชั่นครับ

Comment

Originally posted by manlucky View Post
                              ไม่รู้จะมาอ่านข้อความอีกหรือเปล่า

ให้เข้าไปในเวป www.bitdefenderthailand.com

มี uninstall tools ครับ โหลดมาลบได้ทุกเวอรชั่นครับ

ร้ายจิงๆ จะลบทีต้องไปโหลดโปรแกรมลบมาด้วย 55

http://www.bitdefenderthailand.com/i...=49&Itemid=111

แต่ก้ยังไม่หมดอยู่ดีอ่ะ ทำไมนายทำกะเราแบบนี้ ฮือๆ

Comment

Working...
                              X