Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่ ปรึกษาเรื่องการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่ ปรึกษาเรื่องการ์ดจอครับ

ผมอยากอัพการ์ดจอครับ งบ 7-8 พัน

slot แบบ pci-e ครับผม

เสป็กมีดังนี้

เครื่อง HP Pavilion

cpu p4 2.93

ram 256 bus 400 (จะเปลี่ยนเป็น 512*2 บัส 400)

diaplay on broad (งบเหลือ 7-8 พันเปลี่ยนเป้นไรดีครับ )

ขอที่เล่นเกมส์ กราฟฟิค เยอะๆได้ดีหน่อยอะครับ อย่าง ไตตั่นเควส หรือ คอมพานีออฟ ฮีโร่

แล้วการ์ดจอตรถกูล GF 8 สมควรเล่นใหมครับ ราคาแพงใหมครับ

ใจอยากได้ GF 7900 GS Top ไม่ทราบว่า ราคาเท่าใหร่ครับ แล้วใช้ได้อีกนานใหมครับ

บางคนบอกให้รอ ตระกูล 8800 ไม่ทราบว่า อีกนานใหมครับ แล้วออกมาจะราคาแพงใหมครับ

ขอบคุณครับผม

Galaxy GeForce 8800GTS 320MB GDDR3 320-bit Dual DVI TV-Out PCI-Express Retail ประมาณ 12000 บาท
    Galaxy GeForce 7900GS 256MB DDR3 256-bit TV-Out Dual DVI PCI-Express Retail ประมาณ 6300 บาท
    .........ในตอนนี้ก็ถือว่าสุดคุ้มนะสำหรับซีรี่ย์ 7.......

Comment

8000 ต้องแบบนี้ครับ

GALAXCY 7900GS 6300
      PSU ENERMAX 460W 2500

Comment

ถามต่อครับ PSU ใช่ พาวเว่อซัพพลายหรือปล่าวครับ ทำไมต้องเปลี่ยนเป็น แบบ 460 วัต ครับผม

แล้วการ์ดจอ ซีรี่ที่ 7 นี่ จะยังอยู่ได้อีกนานใหมครับ เกมส์ใหม่ๆนี่ จะเล่นได้ใหมครับ

แล้วทึ่พูดกัยว่า การ์ดจอ ซีรี่ 8 มันเป้นการ์ดสำหรับ ไดเร็ก x 10

แล้วถ้าซีรี่ 7 จะรองรับ ไดเร็ค x 10 ได้เหมือนกันใหมครับ

ขอบคุณครับ ^^

Comment

งื่มๆ รบกวนตอบด้วยนะคร๊าบ พรุ่งนี้จะไปซื้อของแล้ว ยังไม่ค่อยแน่ใจเรย กลัวเสียดายเงินครับผม

Comment

ควรมีตังเพิ่มอีกเยอะนะ ถ้าจะเอา GF8800...มองการไกล DX10 ก็เหมาะ...แต่เกมส์ที่ใช้ความสามารถของ DX10 ยังมีน้อยอยู่..ต้องใช้เวลา......ส่วนตัวผมเอาเท่าที่เรามีไปก่อนอ่ะ..อิอิ...งบน้อย

Comment

ถ้าเป็นผม..รอถึงปลายเดือนเมษาก่อนครับ
              การ์ด G80 รุ่นต่ำและ R600 กับ RV630 จะออกแล้วครับ
              งบ 8000 น่าจะได้ 8600GTS หรือ X2600XT ครับ

Comment

Originally posted by Symphonor View Post
                ถ้าเป็นผม..รอถึงปลายเดือนเมษาก่อนครับ
                การ์ด G80 รุ่นต่ำและ R600 กับ RV630 จะออกแล้วครับ
                งบ 8000 น่าจะได้ 8600GTS หรือ X2600XT ครับ
                ขอบคุณครับ แต่มันสายไปแล้วครับ - -

จับ 7900 มาแล้ว งื่มๆๆๆ

Comment

จับตัวไหนมาเหรอคับ+ราคาเท่าไหร่คับ แบบว่าอยากรู้

Comment

PSU พอรึครับ

Comment

Working...
                    X