Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ (เหล่านี้) ตัวไหนลงแมค (iPC 10.5.6) ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าจะเอารุ่น นี้มาลง คิดว่าเป็นการลงทุ่นที่คุ้มมะคับ

XFX 8800 GT / 512 DDR3 600M ALPHA DOG EDITION นี้คือชื่อรุ่นคับผม ๆๆ

เพื่อนๆว่าไงกันบ้างคับ รุ่นนี้ ๆ ขอความคิดเห็นหน่อยคับผม

Comment

Originally posted by Sompon View Post
      Hackintosh / Bootcamp ใช้ไม่ได้ครับ ต้องแบ่ง Partition ทำ Dual Boot หรือจะลงเป็น Parallels Desktop กับ VM Ware ก็ได้ครับ
      ทำ Dual Boot ยังไงครับ

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
        ทำ Dual Boot ยังไงครับ
        ทำได้ 2 แบบครับ Mac OS + Window

- 1 HD 2 Partition ควรเป็นการลง OS ใหม่ทั้งหมดจะปัญหาน้อยกว่า

- 2 HD แยก OS กันไปเลย อันนี้สะดวกสุด เวลาจะบูต OS ไหนก็เลือกสลับเอาเองตอนบูตเครื่อง

ทั้ง 2 แบบ ลองค้นดูกระทู้เก่าๆ มีละเอียดยิบ

Comment

Originally posted by banknow View Post
          4850
          ใช้ได้มั้ยอะ
          ได้ครับผมใช้อยู่ครับ

Comment

หนู@am ขอแจมด้วยจ้า อิๆๆ

--------ขอแนะนำของ Asus ซีรี่8 ขึ้นไปจ๊ะ

--------EVGA 8800 GT 512 MB/9800 GTX /

--------Galaxy 9800 GT 512 MB

--------XFX 9500 GT 512 MB

---------ลง iPC *EP45-UD3R-DS3R/------*EP45-DQ6

Comment

9600 GT with NVdarvin on iATKO 10.5.7

Comment

ดูท่าทาง จะ support ค่าย Nvdia มากกว่าจริงๆ
                ผมใช้ ATI ลงยากเย็นแสนเข็ญ ลงยังไม่ได้สักที

Comment

ใครมี Driver HD2900GT,Series ของแมค ขอด้วยครับ

Comment

Originally posted by Pink CPU View Post
                    ใครมี Driver HD2900GT,Series ของแมค ขอด้วยครับ

ลองลง iATKOS 10.5.7 ดูสิครับ แล้วเลือก VGA Driver เป็น ATI HD มันน่าจะรู้จัก HD2000 Series แล้วนะครับ

ส่วน HD4800 Series มันยังไม่รู้จัก ต้องลง Driver เพิ่มอ่ะครับ ซึ่งผมใช้ 4830 ตอนนี้
                    ยังลงไม่ได้ เลยครับ ลองมาหลายวิธีแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by tcamback View Post
                      ได้ครับผมใช้อยู่ครับ
                      มี driver ป่าวคับขอหน่อยหรือว่าลงเวอร์ชั่นไหนคับจะได้หามาใช้มั่งอ่ะคับ

Comment

Originally posted by raker View Post
                        มี driver ป่าวคับขอหน่อยหรือว่าลงเวอร์ชั่นไหนคับจะได้หามาใช้มั่งอ่ะคับ

ตามนี้ เลยครับ http://rapidshare.de/files/48139284/...ic_SL.pkg.html

คุณ tcamback เขาส่งมาให้ผมเหมือนกัน

ปล. หวังว่าจะไม่ผิดกฏ ที่นี่ นะครับ อิอิ

Comment

แล้ว NVidia Gforce 9300GT ใช้ได้ปะคับ

Comment

เอามาฝาก ไดรเวอร์ ATI หลายรุ่น เป็นแพคเกจติดตั้งครับ ผมเคยใช้กะ hd 2600 pro แล้วก็ 4850 เวิร์คครับ
                            สำหรับ 4850 ต้องเสียบ DVI to VGA ไว้ด้วยครับ ไม่งั้นจอจะดับ
                            http://osx86.radeonhd.eu/

Comment

ผมว่าการ์ดจอรุ่นใหม่ๆ ก็ลงได้ทุกรุ่นนะ แต่บางรุ่นอาจมีวิธีติดตั้งแปลกกว่ารุ่นอื่นเค้าหน่อยเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                              X