Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วฮาร์ดิสมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วฮาร์ดิสมีปัญหา

ผม คล็อก e6300 โดยปรับบัสเพิ่ม เป็น 400*7 โดย ล๊อคบัสการ์ดจอ ให้อยู่ที่ 100 Mhz ปรากฏว่า ฮาร์ดิส ทำงานผิดปกติ ท้้งๆที่ผมล๊อคบัส การ์ดจอแล้ว ไม่ทราบว่า การโอเวอร์คล็อกที่บัสสูงๆ ต้องทำอย่างอื่นอีกหรือไม่นอกจาก

1. ล๊อคบัส การ์ดจอ

2. ทดแรม 1ต่อ 1 (แรมผมบัส800 ทดเป็น 533)

3. อาจจะเพิ่มไฟ ถ้าูไม่เสถียร

ผมทำทั้ง 3 ข้อแล้ว ปรากฏว่ามีปัญหาที่ฮาร์ดดิส

ครับ งั้นไม่ต้อง OC ลองดูถ้าใช้ได้ แปลว่าไม่เสถียร

Comment

PSU ทำงานไม่ไหวหรือเปล่า

เมื่อก่อนเคยเจอปัญหานี้ ลงโปรแกรมไม่ผ่าน ๆ ๆ แต่พอถอดเอา DVD Writer สามตัวออกเหลือ สองตัว ใช้งานได้

จนตอนนี้หันมาใช้ Watt เต็มครับ (ไม่รู้ เพิ่งใส่ HDD 3 ตัว [2 ตัว Adaptor S-ATA-IDE] 1 ตัว IDE, DVD-RW x 2 พัดลม สี่ตัวมั้ง ) ร้อน แต่ไม่ดับ ไม่แฮง

Comment

Working...
      X