Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตู้เครือข่ายอินเตอร์เน็ท(ตู้ประชุมสาย)กินไฟมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตู้เครือข่ายอินเตอร์เน็ท(ตู้ประชุมสาย)กินไฟมั้ยครับ

อย่างที่ว่าละครับ

MAXNET เขาโทรมาหาผม

เขาบอกว่า จะทำเครือข่ายที่บ้านผม

แต่ต้องจ่ายค่าไฟให้เขา โดยจะแยกมิเตอร์ (จ่ายตามจริง)

ถ้าผมให้เขา ติดตั้ง ตู้เครือข่าย ผมจะได้เล่นฟรี 3mb ตลอดชีพ

แต่ผมไม่รู้ว่าตู้เครือข่าย มันกินไฟรึป่าว

ผู้รู้ช่วยตอบให้ด้วยครับ เครียดมากๆๆ

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเห็น

ไม่ค่อยเยอะหรอกครับ ถูกกว่าติดเน็ตเองด้วยซ้ำไป

Comment

กินครับถ้าไม่กินก็ใช้ไม่ได้

ปล.ตู้อย่างนี้ความเร็วเนิ่งแน่นอน อิจฉาาาาาา

Comment

ลองโทรไปสอบถาม ช่าง ของ true สิครับ รู้สึกตอบปัญหา ได้สารพัด แต่อย่าไปบอกว่าตู้ของ ค่ายอื่นนะ แหะๆ แต่ถ้าลองพิจารณา ค่าไฟ หากเป็นตู้ใหญ่ รับประทานไฟ เดือนละ 400-500 ก็ไม่ไหวนะครับ พอๆกับติดตั้งเน็ตเองเลย แถมต้องมีภาระ ระยะยาว ยกเลิกไม่ได้ ที่สำคัญ ต้องไปถามเจ้าหน้า ที่ ที่ให้ความรู้จริงๆดีกว่าครับ

Comment

ไม่คุ้มครับ เอาค่าไฟมา เป็นน่าเน็ตดีกว่า จะยกเลิกเมื่อไหร่ก็ได้

Comment

Working...
          X