Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดทำงานแต่ไม่ขึ้นภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดทำงานแต่ไม่ขึ้นภาพ

เมนบอร์ด 478 Asrock รุ่น P4M800 จู่ๆเปิดมาเครื่องทำงาน(พัดลมหมุน)แต่ไม่ขึ้นจอไม่มีเสียงเตือนอะไรเลย มันเป็นอะไรไปครับผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ

เช็คแรม
    ใส่ไล่ที่ละตัว อาจจะมีบางตัวเจ๊ง
    เพราะวันนี้ เทสแรมเสีย 2 ตัว

Comment

ดูแรมก่อนเลยครับ ผมเพิ่งแก้อาการแบบนี้เมื่อกี้
      ลองถอดเอาแรมออกมาเอายางลบถูๆ แล้วใส่เข้าไปใหม่ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแรมดูแล้วยังไม่ดีเลยครับ ไม่มีเสียงเตือนอะไรเลยครับหรือบอร์ดจะเน่าแล้วเนี้ย

Comment

onboad หรือเปล่าครับ เช็คทีละอย่าง สุดท้ายอาจจะ vga เสียก็ได้ครับ ลองหาเทสดู

Comment

Working...
          X