Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงให้ที ซีเรียสเด้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงให้ที ซีเรียสเด้อ

แบบว่า จะสอย GTS250 มา

แบบว่า ว๊อนมาก

อยากรุว่า PSU รับไหวไม๊ พอดีคำนวนในเวปแร้ว ไม่ชัว ว่าใส่รายละเอียด ครบหมดรึป่าว

มันมีบางอันที่ไม่ค่อยเข้าใจ

เอาเป็นว่า กูรู ฟันธงให้ทีว่า ไหวไม่ไหว

PSU Delux dlp-50a 500w 1690 บาท วัตเต็มง่ะ

cpu e6550
    ram g.skill 2 จิ๊ก*2
    9600gt
    hdd ลุกเดว 160 จิ๊ก
    พัดลม 12cm led 3 อัน
    dvd rw 1 ตัว
    บอร์ด P5K

เอ้อ อีกคำถามนะคับ

GTS250 ต้องต่อ 6พิน 2เส้นใช่ป่าวคับ

แต่ psu มันมีให้เส้นเดว ทำไงหรองับ

เอาแปลงจาก molex มาได้รึป่าวคับ

รบกวนฟันธงให้ทีนะครับ

ขอบคุณ ทุกๆความเห็นครับ

ไฟพอครับ

Gts250 น่าจะ 6 pin 1 ช่องหมดแล้วนะครับ ถ้าเป็น 9800GTX+ เดิมๆ จะมี 6 พิน 2 ช่อง

ว่าแต่ GTS250 ยี่ห้อไรครับ จะไดหาข้อมูลได้ถูก

Comment

ตัวนี้อะคับ

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=219

มันมี 2 รูอ่ะ คับ - -"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ไฟพอครับ

Gts250 น่าจะ 6 pin 1 ช่องหมดแล้วนะครับ ถ้าเป็น 9800GTX+ เดิมๆ จะมี 6 พิน 2 ช่อง

ว่าแต่ GTS250 ยี่ห้อไรครับ จะไดหาข้อมูลได้ถูก
        ตามนั้น

Comment

หาให้ แล้วคับ ตามลิ้งเรยคับ

Comment

ลองเพิ่มเงินอีกซักประมาณ 1000 กว่าๆ

เอาของ Asus ENGTX250 DK TOP 6 pin 1 ช่องครับ (ดีและเย็นกว่าแน่นอน)

เห็นว่าตัวของ จขกท. จะมีปัญหาเรื่องความร้อนอะครับ
            Last edited by KazuyaVIP; 22 May 2009, 03:39:53.

Comment

Comment

Originally posted by sakeshima View Post
                แบบว่า จะสอย GTS250 มา

แบบว่า ว๊อนมาก

อยากรุว่า PSU รับไหวไม๊ พอดีคำนวนในเวปแร้ว ไม่ชัว ว่าใส่รายละเอียด ครบหมดรึป่าว

มันมีบางอันที่ไม่ค่อยเข้าใจ

เอาเป็นว่า กูรู ฟันธงให้ทีว่า ไหวไม่ไหว

PSU Delux dlp-50a 500w 1690 บาท วัตเต็มง่ะ

cpu e6550
                ram g.skill 2 จิ๊ก*2
                9600gt
                hdd ลุกเดว 160 จิ๊ก
                พัดลม 12cm led 3 อัน
                dvd rw 1 ตัว
                บอร์ด P5K

เอ้อ อีกคำถามนะคับ

GTS250 ต้องต่อ 6พิน 2เส้นใช่ป่าวคับ

แต่ psu มันมีให้เส้นเดว ทำไงหรองับ

เอาแปลงจาก molex มาได้รึป่าวคับ

รบกวนฟันธงให้ทีนะครับ

ขอบคุณ ทุกๆความเห็นครับ
                GIGABYTE GTS 250 1GB GDDR3 256 BIT ZALMAN OC
                เอาตัวนี้ดีกว่าไหมครับ เย็นสุดขั้ว ถูกโดนใจ ราคา 5750 บาท ที่ร้าน jedi พันธ์ทิพย์ครับ
                ไม่อยากให้เสียเงินไปแล้วได้ของไม่ดี ลองดูผลเทส ที่เว็บ เรานี่แหละครับ ด้านบนครับ

Comment

พอแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by jarr View Post
                    GIGABYTE GTS 250 1GB GDDR3 256 BIT ZALMAN OC
                    เอาตัวนี้ดีกว่าไหมครับ เย็นสุดขั้ว ถูกโดนใจ ราคา 5750 บาท ที่ร้าน jedi พันธ์ทิพย์ครับ
                    ไม่อยากให้เสียเงินไปแล้วได้ของไม่ดี ลองดูผลเทส ที่เว็บ เรานี่แหละครับ ด้านบนครับ
                    ซิงค์เค้าดีจริง ๆ คาปาซิเตอร์ก็แจ่ม

Comment

โอเค ครับผม

ขอบคุณทุกๆความเห็น นะครับ

ตาสว่างซะทีเรา อิอิ

Comment

Originally posted by sakeshima View Post
                        ตัวนี้อะคับ

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=219

มันมี 2 รูอ่ะ คับ - -"
                        ตัวนี้ 6 พิน 2 ช่อง ถ้าที่ psu มีแล้วเส้นนึง

ก็ซื้อ power adapter 6 pin มาอีกเส่นนึงครับ

Comment

พอครับแต่ Galaxy มันร้อน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                            ตัวนี้ 6 พิน 2 ช่อง ถ้าที่ psu มีแล้วเส้นนึง

ก็ซื้อ power adapter 6 pin มาอีกเส่นนึงครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                              พอครับแต่ Galaxy มันร้อน
                              ร้อนจริงๆครับรุ่นนี้เห็นหลายคนบ่นๆกัน จขกท. ลองดูยี่ห้ออื่นครับ พวก Winfast Evga Asus

Comment

Working...
                              X