Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการ Mod ลำโพง Saag 820W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการ Mod ลำโพง Saag 820W

คืออยากลองจะ Mod ลำโพงตัวนี้ดู พอแนะนำได้มัยครับ
    และอีกอยาก ตัวลำโพงมันเปลี่ยนสายไม่ได้ คือผมอยากจะแปลงให้มันเปลี่ยนสายได้พอมีวิธีแนะนำหรือป่าวครับ

ผมใช้อยู่ แล้วก็ใช้ลำโพง 2.1CH เป็นตัวแรกด้วย
    รุ่นนี้เลยแต่ลำโพงเล็ก 2 ตัวทิ้งเลยครับ จ้างร้านทำลำโพงตีขึ้นมาเองใหม่ 2 ข้างแต่ละข้างเร่งเสียง ทุ้ม กลาง แหลม
    ได้อิสระครับ เสียงดีขึ้นคนละเรื่องเลย แต่ผมก็ยังไม่เคยลอง SUB ตัวอื่นหรอกนะครับ แต่จากที่ฟังตามร้านขายผมคิดเอาเองนะว่า Sub แพงๆเสียง ทุ้ม มันก็นุ่มลึก น่าฟังกว่าครับ

Comment

Originally posted by Chert_SA View Post

คืออยากลองจะ Mod ลำโพงตัวนี้ดู พอแนะนำได้มัยครับ
      และอีกอยาก ตัวลำโพงมันเปลี่ยนสายไม่ได้ คือผมอยากจะแปลงให้มันเปลี่ยนสายได้พอมีวิธีแนะนำหรือป่าวครับ
      แงะำลำโพงเล็กออกมาแล้ว เจาะรูด้านหลังเปลี่ยนสาย ทำสายใหญ่ไปเลยสิครับ - -"

Comment

Originally posted by -#>RayEarth<#- View Post
        แงะำลำโพงเล็กออกมาแล้ว เจาะรูด้านหลังเปลี่ยนสาย ทำสายใหญ่ไปเลยสิครับ - -"
        นั้นและปัญหา คือผมไม่รู้วิธีการเข้าหัว RCA ละครับ พอมีวิธการเข้าหัว RCAป่าวครับ
        มีสายแลนเหลืออยู่เลยอยากจะใช้สายแลนเป็นสายสัญญาณครับ
        แบบ RCA To MiNi อันนี้รู้แล้วเข้าไง
        แบบ RCA To RCA ครับอันนีั้ไม่รู้จะเข้าไง

และหัว RCA ตัวเมียด้วยครับเข้ายังไงที่ติดกับตัวลำโพง ครับ พอวิธีแนะนำใหม่ครับ
        ถ้ามาแบบเป็นภาพได้ดีเลยครับ
        Last edited by Chert_SA; 22 May 2009, 13:53:21.

Comment

ดัน รอคนมาแนะนำ

Comment

การเข้าหัว RCA TO RCA นี้ สองข้าง เข้าจุดตำแหน่งเดี่ยวกันใช้ปะครับ ที่ผมเข้าใจ หรือถ้าไม่ใช้ ก็ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Chert_SA View Post
              การเข้าหัว RCA TO RCA นี้ สองข้าง เข้าจุดตำแหน่งเดี่ยวกันใช้ปะครับ ที่ผมเข้าใจ หรือถ้าไม่ใช้ ก็ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
              เหมือนกัน 2 ข้างถูกต้องครับ

Comment

คือผมโมดิฟายลำโพงให้เปลี่ยนสายได้ครับ แต่จุดส่งสัยทำไงครับ คือ RCA ตัวเมียครับ เห็นมีสองขา ตรงกลางกับอยู่ข้าง ผมไม่รู้ว่าขาไหนเป็นขาบวกกับลบครับ จะต่อเข้ากับลำโพง

Comment

ดัน 1 ที

Comment

ผมก็มีตัวนี้อยู่ที่บ้านนะครับ แต่ไม่ได้ใช้แล้วครับ

Comment

ดันให้ จัดไป

Comment

ขาตรงด้านหลังก็ขั้วในรูหัวต่ออยู่แล้วครับ

ขาชี้ข้างบนก็ขั้วด้านนอกนั้นแหละ คล้ายๆขั้วหลอดไฟแบบเกลียว

อยากให้ชัวร์เอามัลติมิเตอร์เปิดวัด R จิ้มโลด เข็มเด้งตรงไหนก็รู้กัน

Saag ตัวนี้ผมชอบนะ เบสนุ่มมากเลย เผลอจะอุ้มของห้องสโมที่ ม. กลับบ้านแล้วเนี่ย

แต่ sat มันตรงข้าม แหลมแผดแสบหูมว๊ากก

Comment

ทำเสร็จละ

ฟังดู ก็ดีกว่าเก่า แต่เสียงจะเบาลงไปหน่อยไม่รู้เพราะไรเดี่ยวหาสาเหตุที่มันเบาลง

Comment

อาจจะเป็นเพราะค่าความต้านทานของสายนะ

Comment

Working...
                            X