Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 24000 จะเล่น bose c5 ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าชอบคุณภาพจริงๆ ผมว่า int+dac ลำโพง งบ 24000 ได้เสียงดีกว่า c3 c5 เยอะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=478266 ซื้อ int nad 320bee ด่วนครับก่อนของจะไป 8300

ลำโพง 6000-10000 ตัวเลือกเยอะมากไปที่ http://noom-hifi.com/webboard/

dac มือ 1 หรือมือ 2 ก็พอมีออกมาขาย 3000-6000 ไม่เกินความสามารถ

ถ้างบเหลือค่อยลง สายสัญญาณ สายลำโพง เอาครับ

Comment

ไม่คิดมากเอาMicrolab H200ไปฟังเพลง ผมว่ากินหลายตัวนะเรื่องมิติ กะเบสทืี่่ถูกต้อง

Comment

Originally posted by Trinz View Post
        edifier นี้ไปลองได้ที่ไหนครับ เพราะผมอยู่ต่างจังหวัดหาลองยากจริงๆ

ผมไปฟังที่พันทิพย์มาหนะครับ เค้าใช้ Creative เปิดให้ฟัง เสียงแหลม กลาง เยี่ยม แต่เบสมันแปลกๆเพราะเป็นการ์ดCreative เบสมันจะบวมหน่อย แต่ถ้าใช้การ์ดเสียงตัวอื่นน่าจะดียิ่งขึ้นครับ

ส่วนเรื่องจะซื้อถ้าสนใจจริงๆ เดี่ยวผมPM เบอร์โทรร้านเค้าไปให้ก็ได้

ปล.ผมแนะว่าให้ท่านลองฟังตัวอื่นดูก่อนเพราะหูแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน (แต่ท่านก็ฟังแนวๆเดียวกับผมนะ)

Comment

ถ้าพื้้นที่จำกัดเล่น ลำโพงคอมเลยครับ C3 เน้นฟังเพลง C5 ดูหนังเล่นเกมส์ครับ
          ส่วน int + ลำโพง ถ้ามีพื้นที่ก็จัดได้เลยครับ ถ้าไม่มีอย่าเล่นครับ ของผมมาครบทั้งชุดทุกอย่างอยู่ในกล่อง พื้นที่ไม่มี
          ไม่ตั้งดีกว่าครับ ตั้งไปก็เซ็ง เสียงมันไม่ได้ ชุดบ้านจะค่อนข้างซีเรียสเรื่องการจัดวางนะครับ ผมตอนแรกกะไปเล่นชุดบ้านเต็มตัวแล้ว ก็ไม่วายต้องหาลำโพงคอมกลับมาใหม่อีก

** ชุดบ้านเสียงมัีนดีกว่าลำโพงคอมอยู่แล้วครบ แต่เรื่องสะดวกนี่ต้องให้ลำโพงคอมครับ
          เป็นผมเน้นฟังเพลงก็ C3 ไม่ก็ M2 ครับ

Comment

ถ้าไม่มีพื้นที่ แนะนำอย่าเล่นลำโพงบ้านเลยครับ ลำโพงคอมดีกว่า Dac ดีดีสักตัวบวกลำโพงคอมที่ท่านอื่นแนะนำมา ก็น่าจะพอดีงบครับ

Comment

มีแต่คนเชียร์วางหิ้ง

ขอถามต่อนะครับ ถ้าวางหิ้งเอามาต่อกับคอมงบประมาณนี้
              พอจะได้รุ่นไหนบ้างครับ แอมป์+dac+ลำโพง ช่วยลองๆจัดให้หน่อยครับ

Comment

ถ้ามีพื้นที่ผมเชียร์ Usher 520 + Ts 34.1 มือสอง (ของใหม่ไม่มีแล้ว) เข้ากันได้ดีมากครับ เหลือตังค์นิดหน่อย
                หา dac มือสองมาใช้อีกซักตัว น่าจะอยู่ในงบครับ

Comment

ตอบคุณ newbie66 นะครับ
                  จริงๆผมก็ไม่ได้ชอบอะไรมันมากมายหรอกครับแหะๆ แค่ตอนจะตั้งชื่อเมมเบอร์แล้วนึกถึงเลยตั้งชื่อคล้ายเหมือน แต่ที่มาก็อย่างที่ว่าแหละครับ

Comment

Working...
                  X