Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ HDD Raid0 กับ Raid1 ในเมนบอร์ดเดียวกันได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ HDD Raid0 กับ Raid1 ในเมนบอร์ดเดียวกันได้มั๊ยครับ

ใส่ HDD Raid0 กับ Raid1 ในเมนบอร์ดเดียวกันได้มั๊ยครับ

คือเป็นบอร์ด P4C800 Deluxe ครับแล้วมันมี Raid IDE และ Raid SATA

คราวนี้ผมทำ Raid1(Mirror) ที่ IDE ไปแล้ว ผมจะทำ Raid0(Strip) ที่ SATA อีกได้มั๊ยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอดันหน่อยไม่มีใครช่วยเลย

Comment

Originally posted by พชโย ณ.ท่าแร้ง View Post
      ขอดันหน่อยไม่มีใครช่วยเลย

ไม่มีใครหนับหนุนเลย

Comment

ได้
        Raid0 กับ Raid1 เค้าเรียกว่า raid10หรือ raid 0+1

ก็ดูคู่มือสิว่ามันรงรับใช่ไหมอ่ะ แต่กลัว ว่า raid กะ ide มันจะหน่วงความแรงลงไป

เปลือง hddเป่าๆ

Comment

Originally posted by คน View Post
          ได้
          Raid0 กับ Raid1 เค้าเรียกว่า raid10หรือ raid 0+1

ก็ดูคู่มือสิว่ามันรงรับใช่ไหมอ่ะ แต่กลัว ว่า raid กะ ide มันจะหน่วงความแรงลงไป

เปลือง hddเป่าๆ

คือผมไม่ได้ต้องการ RAID10 หรือ RAID01 นะครับ
          ผมต้องการ Slot IDE, HDD 2 ตัว ทำ RAID 1 กัน เป็น 1 Set (Drive D:/"Data") และ
          Slot SATA, HDD 2 ตัว ทำ RAID 0 กัน เป็นอีก 1 Set (Drive C:/"System") โดยใช้ MainBoard เดียวกันคือ P4C800 Deluxe ครับ ว่าจะสามารถทำไดไหมครับ

Comment

RAID0 SATA ทำได้แน่นอนครับ

แต่ผมจำไม่ได้ว่า P4C800 Deluxe มันมี IDE RAID หรือเปล่า

ถ้าทำ IDE RAID ได้ ก็คงจะทำแบบที่ท่านต้องการได้ล่ะครับ

Comment

Originally posted by nameless View Post
              RAID0 SATA ทำได้แน่นอนครับ

แต่ผมจำไม่ได้ว่า P4C800 Deluxe มันมี IDE RAID หรือเปล่า

ถ้าทำ IDE RAID ได้ ก็คงจะทำแบบที่ท่านต้องการได้ล่ะครับ

ตอนนี้ผมใช้งาน RAID1 ที่ IDE อยู่แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

งั้นพรุ่งนี้จะลุยล่ะหยุดสองวันพอดี

Comment

ช่วยผมด้วยคร๊าบตามลายเซ็นต์

Comment

Working...
                X